Tinubu Fẹ̀ Edínwó Ìwọlé sí Ìṣẹ́ Ìlera Ṣayẹwo fún Kídìnrín
Ààrẹ Bola Ahmed Tinubu ti fọwọ́ sí ìrànlọ́wọ́ owó tí ó ṣe pàtàkì láti dín owó ìṣẹ̀ṣẹ́jẹ̀ fún kídìní kù fún àwọn ọmọ Nàìjíríà.
Pẹ̀lú ìgbésẹ̀ yìí, owó ìṣe ìṣẹ̀ṣẹ́jẹ̀ kọ̀ọ̀kan ti dín kù láti ₦50,000 sí ₦12,000 péré, èyí tí ó mú ìtura wá fún ẹgbẹẹgbẹ̀rún àwọn ọmọ orílẹ̀-èdè tí wọ́n ń jìjàkadì pẹ̀lú àwọn àrùn tí ó jẹ mọ́ kídìní.
Wọ́n ti bẹ̀rẹ̀ lílo ìrànlọ́wọ́ owó yìí nínú àwọn ilé-ìwòsàn ìjọba àpapọ̀ pàtàkì káàkiri àwọn agbègbè ìṣèlú-ìjọba mẹ́fà, títí kan:
- Ilé-Ìwòsàn Ìjọba Àpapọ̀ (FMC), Ebute-Metta, Lagos
- Ilé-Ìwòsàn Ìjọba Àpapọ̀ (FMC), Jabi, Abuja
- Ilé-Ìwòsàn Ilé-Ẹ̀kọ́ Gíga (UCH), Ibadan
- Ilé-Ìwòsàn Ìjọba Àpapọ̀ (FMC), Owerri
- Ilé-Ìwòsàn Ìkọ́nilẹ́kọ̀ọ́ Ilé-Ẹ̀kọ́ Gíga ti Maiduguri (UMTH), Maiduguri
- Ilé-Ìwòsàn Ìjọba Àpapọ̀ (FMC), Abeokuta
- Ilé-Ìwòsàn Ìkọ́nilẹ́kọ̀ọ́ Ilé-Ẹ̀kọ́ Gíga ti Lagos (LUTH), Lagos
- Ilé-Ìwòsàn Ìjọba Àpapọ̀ (FMC), Azare
- Ilé-Ìwòsàn Ìkọ́nilẹ́kọ̀ọ́ Ilé-Ẹ̀kọ́ Gíga ti Benin (UBTH), Benin
- Ilé-Ìwòsàn Ìkọ́nilẹ́kọ̀ọ́ Ilé-Ẹ̀kọ́ Gíga ti Calabar (UCTH), Calabar
Wọ́n yóò fi ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn ilé-ìwòsàn ìjọba àpapọ̀ àti àwọn ilé-ìwòsàn ìkọ́nilẹ́kọ̀ọ́ kún un kí òpin ọdún tó dé láti fẹ̀ àyè sí àwọn ibi tí wọ́n lè dé ní orílẹ̀-èdè.
A rántí pé lọ́dún tí ó kọjá, Ààrẹ Tinubu tún fọwọ́ sí ìṣẹ́-abẹ́ tí wọ́n fi ń gbẹ̀mí (C-sections) lọ́fẹ̀ẹ́ fún àwọn aboyún ní àwọn ilé-ìwòsàn ìjọba àpapọ̀, ìgbésẹ̀ onígboyà tí ó ṣe láti fi gbé ìlera àwọn aboyún ga àti láti dín àwọn ikú aboyún tí ó ṣe é dènà kù.
Papọ̀, àwọn ìgbésẹ̀ wọ̀nyí fi Ìlànà Ìrètí Tuntun Ààrẹ hàn ní iṣẹ́, ó ń fún ìdánilójú pé a kò kọ́ ìwòsàn fún ẹnikẹ́ni ní Nàìjíríà nítorí owó.
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua