Son Heung-min ti darapọ̀ mọ́ LAFC láti Tottenham
LAFC yìn bí wọ́n ṣe gba “gbajúgbajà agbaboolu àgbáyé” ni ọjọ́ Wednesday lẹ́yìn tí wọ́n fi ìdí rẹ̀ múlẹ̀ pé irawọ South Korea, Son Heung-min, ti dé láti Tottenham.
Gẹ́gẹ́ bí ESPN àti The Athletic ṣe sọ, LAFC yio san owo ìgbéwọ́lé tí ó jẹ́ $26m fun ọmọ ọdún mẹ́tàlélọ́gbọ̀n, lẹ́yìn ọdún mẹ́wàá nínú Premier League níbi tí ó ti di gbajúgbajà.
Son tí ó kéde ní ọjọ́ Saturday ní orílẹ̀-èdè rẹ̀ pé òun yóò kúrò ní Spurs, oṣù díẹ̀ lẹ́yìn tí ó ran egbe naa lowo lati gba ife eye leyin ọdún mẹ́tàdínlógún pẹ̀lú gbígbé ife eye Europa League gẹ́gẹ́ bí balógun.
Ó fi Tottenham sílẹ̀ gẹ́gẹ́ bí ẹni kẹ́rin tí ó gba bọ́ọ̀lù wọlé jù lọ láàárín gbogbo àkókò, pẹ̀lú gbígba bọ́ọ̀lù wọlé 173 nínú ìfẹsẹ̀wọnsẹ̀ 454.
“Sonny jẹ́ gbajúgbajà káàkiri àgbáyé, ó sì jẹ́ ọ̀kan nínú àwọn agbábọ́ọ̀lù tí ó ní agbára àti àṣeyọrí jù lọ nínú bọ́ọ̀lù àgbáyé,” ni John Thorrington, ààrẹ àti alágbàṣẹ LAFC sọ.
“A gbéraga pé ó ti yan Los Angeles fún ìgbésí ayé ìgbẹ̀hìn nínú iṣẹ́ rẹ̀ tí ó tayọ.
“Sonny jẹ́ ẹni tí ó ti jáwé olúborí, ó sì jẹ́ ènìyàn tó dára jù lọ, a sì ní ìgbẹ́kẹ̀lé pé yóò gbé ilé-iṣẹ́ wa ga, yóò sì fún àwùjọ wa ní ìwúrí – ní pápá àti lóde pápá.”
Wọ́n ti yàn Son láti wà ní àpéjọ ìròyìn kan ní Los Angeles ní aago méjì ìbílẹ̀ (2100 GMT).
Ìdè rẹ̀ tí ó fẹ́rẹ̀ẹ́ dé mú àwọn ènìyàn púpọ̀ wá sí Los Angeles International Airport ni ọjọ́ Tusde pẹ̀lú àwọn olùranlọ́wọ́ tí wọ́n ń fì àwọn asia South Korea àti àwọn ìfiranṣẹ́ ìrànlọ́wọ́.
Son yóò rọ́pò agbábọ́ọ̀lù Olivier Giroud láti France, tí wọ́n tà sí Lille ní oṣù keje, ó sì yóò pín yàrá ìṣọ̀kan pẹ̀lú olùṣọ́ ààbò Hugo Lloris, ẹlẹgbẹ́ rẹ̀ tẹ́lẹ̀ ní Tottenham.
“Kì í ṣe pé ó jẹ́ agbábọ́ọ̀lù tí ó ní ẹ̀bùn nìkan, ṣùgbọ́n ó tún jẹ́ ènìyàn tí ó dára tí ó ti fi ìfẹ́ kan àwọn ọkàn àti ìwúrí fún àwọn ènìyàn ní gbogbo ilé-iṣẹ́ àti káàkiri àgbáyé.
“Ìṣẹ́gun Europa League ní Bilbao jẹ́ àkókò tí ó ní àgbàyanu nínú ìtàn ilé-iṣẹ́ náà, àti ìgbé ìkápò Sonny jẹ́ ìrántí pípé tí ó dúró títí lọ láti ọdún mẹ́wàá tí ó fi wà ní Tottenham Hotspur.”
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua