Soludo Lé Àwọn Ọmọ Ẹgbẹ́ Ààbò Mẹ́jọ Kúrò, Ó Paṣẹ pé Kí a Pe Wọ́n Lẹ́jọ́ Lórí Ìkọlù Agùnbánirò
Ìjọba Ìpínlẹ̀ Anambra ti lé àwọn òṣìṣẹ́ mẹ́jọ kúrò nínú iṣẹ́ tí wọ́n jẹ́ ti ẹgbẹ́ ààbò Agunechemba lórí bí wọ́n ṣe ṣe ìkọlù burúkú tí wọ́n sì bọ́ aṣọ Jennifer Elobor, agùnbánirò obìnrin kan, lójú gbogbo ènìyàn.
Kenneth Emeakayi, Olùṣàmọ̀ràn Pàtàkì fún Gómìnà Chukwuma Soludo lórí ààbò àdúgbò, ló fi ìdí èyí múlẹ̀ ní gbangba ní orílé-iṣẹ́ àjọ náà ní Awka, olúìlú Ìpínlẹ̀ Anambra.
Emeakayi ṣàlàyé pé ìjọba gbé ìgbésẹ̀ kíákíá lẹ́yìn tí wọ́n gbọ́ ìròyìn nípa ìṣẹ̀lẹ̀ náà, ó sọ pé a óò gbé àwọn òṣìṣẹ́ náà lọ sí ọ̀dọ̀ àwọn ọlọ́ọ̀pàá láti pe wọ́n lẹ́jọ́.
Gẹ́gẹ́ bí ó ti sọ, àwọn òṣìṣẹ́ tí wọ́n lé kúrò nínú iṣẹ́ náà ń lé àwọn ọmọ ẹgbẹ́ àwùjọ búburú nígbà tí wọ́n kọlu agùnbánirò náà, ìgbésẹ̀ tí ó ṣe àpèjúwe rẹ̀ gẹ́gẹ́ bí “ìwà tí ó kọjá àṣẹ àjọ náà pátápátá tí ó sì yẹ fún ìdálẹ́bi.”
Emeakayi fi hàn pé, ìjọba ti lọ láti san gbogbo owó ìtọ́jú fún ẹni tí ó fara gbáṣẹ́ náà, wọ́n rọ́pò àwọn ohun ìní rẹ̀ tí ó bàjẹ́, pẹ̀lú kọ̀mpútà àti ẹ̀rọ amóhùn-máwò-rán rẹ̀, wọ́n sì tọrọ àforíjì ní gbangba lọ́wọ́ ìdílé rẹ̀, àjọ NYSC àti àwọn ènìyàn.
Emeakayi tẹnu mọ́ ọ pé ìṣẹ̀lẹ̀ náà yóò jẹ́ ìdàkejì pàtàkì láti tún àjọ ààbò ìpínlẹ̀ náà ṣe, kí ó sì mú ìgbẹ́kẹ̀lé àwọn ènìyàn padà sí àwọn ìṣiṣẹ́ ààbò àdúgbò.
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua