Samsung Pàdánù Èrè Nítorí Ìṣòro Ai Chips

Samsung Pàdánù Èrè Nítorí Ìṣòro AI Chips

Samsung Electronics kede ní ọjọ́ Tuesday pé èrè ilé-iṣẹ́ wọn dín kù gidigidi ní kẹ̀tàlá oṣù ọdún 2025. Gẹ́gẹ́ bí Reuters ṣe sọ, ilé-iṣẹ́ náà rí èrè tó tó 4.6 trillion won ($3.3 billion), tó dín ni 56% sí ti ọdún tó kọjá, ó sì tún kere ju bí àwọn amòye ṣe ti ṣàfihàn lọ.

Ìdí pàtàkì tó fa ìṣòro yìí, gẹ́gẹ́ bí Samsung ṣe ṣàlàyé, ni pé òfin tuntun ilẹ̀ Amẹ́ríkà ti kéde àìfarapa fún títà àwọn AI chips  sí China — ilẹ̀ tí Samsung ti máa ń rí èrè púpọ̀ láti ọdọ rẹ̀. Ìyẹn mú kí apá àtàwọn ọjà wọn tobi jù lọ padanu.

Bákan náà, ilé-iṣẹ́ náà ní wọ́n dojú kọ àìlera nínú fífi chip ìrántí tuntun jáde sí ọjà, nítorí pé wọ́n ń retí ìyọ̀ǹda àṣẹ tó pẹ́, tó mú kí tita di díẹ̀, kó sì pọ̀ nínú àwọn ohun tí wọ́n kò tíì lè ta.

Bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé èrè dín kù, Samsung sọ pé wọ́n ní ìpinnu láti ra apá nínú pínpín ilé-iṣẹ́ padà (share buyback) tó tó 3.9 trillion won. Wọ́n fi kun pé wọ́n ní ireti pé èrè yóò dára sí i ní ipari ọdún, pẹ̀lú ìtẹ̀síwájú tó wà fún fífi àwọn ọjà tuntun jáde.

Ilé-iṣẹ́ náà sọ pé gbogbo àwọn amayédẹrùn ìṣúná wọn fún àsìkò yìí yóò jẹmọ̀ pátápátá ní ọjọ́ kọkànlélọ́gbọ̀n, oṣù Keje odun yii.

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment