PSG borí Tottenham láti gba ife ẹ̀yẹ UEFA Super Cup
Ẹgbẹ́ agbábọ́ọ̀lù Paris Saint-Germain tí wọ́n jẹ́ aṣẹ́gun ilẹ̀ Yúróòpù ṣẹ́gun ẹgbẹ́ agbábọ́ọ̀lù Tottenham Hotspur 4-3 lórí ifẹsẹ̀wọnsẹ̀ láti gba ife eye UEFA Super Cup ni ọjọ́bru lẹ́yìn tí wọ́n ṣe ìpadàbọ̀ sí ìparí eré láti fi ìbàra-dọ́gba 2-2 parí.
Nínú ife Super Cup, lẹ́yìn tí àwọn gólì PSG méjì ní ìparí eré fi ipá mú ifẹsẹ̀wọnsẹ̀ lẹ́yìn tí wọ́n fi 2-2 bá ara wọn dọ́gba ní Udine, Spurs lọ síwájú pẹ̀lú gólì méjì láti ọwọ́ Micky van de Ven àti Cristian Romero, ṣùgbọ́n Kang-In Lee àti Goncalo Ramos gbá gólì ní ìparí eré láti fi ipá mú ifẹsẹ̀wọnsẹ̀ dogba.
Goncalo Ramos fi orí gba gólì tí ó mú wọn dọ́gba ní ìṣẹ́jú kẹrin ti àfikún àkókò kí Nuno Mendes tó gba gólì tí ó yọrí sí ìṣẹ́gun nínú ifẹsẹ̀wọnsẹ̀ láti jẹ́ kí PSG gba ife Super Cup fún ìgbà àkọ́kọ́ nínú ìtàn wọn.
Spurs dà bíi ẹni pé wọ́n máa gba ife náà nínú ìdíje àkọ́kọ́ wọn lábẹ́ olùkọ́ni tuntun Thomas Frank, nítorí wọ́n ti lọ síwájú 2-0 lẹ́yìn ìdajì àkókò ní Stadio Friuli ní Udine, Ítálì.
Micky van de Ven fún àwọn tó gba ife Europa League lọ́dún tó kọjá ní àṣáájú ní ìṣẹ́jú 39, Cristian Romero sì gba gólì kejì wọ́n ní ìṣẹ́jú mẹ́ta lẹ́yìn tí ìdajì kejì eré bẹ̀rẹ̀.
Ìṣubú Spurs ní ìparí eré mú wọn pàdánù àṣáájú 2-0 nínú UEFA Super Cup pẹ̀lú ìṣẹ́jú márùn-ún tó kù láti parí eré, bí Paris Saint-Germain ṣe gba ife àkọ́kọ́ wọn ní Yúróòpù pẹ̀lú ifẹsẹ̀wọnsẹ̀ ní Udine.
Àwọn gólì tí Micky van de Ven àti Cristian Romero gbà lẹ́yìn àti ṣáájú ìdajì àkókò eré ni ó dà bíi pé ó máa fún Thomas Frank ní ìbẹ̀rẹ̀ àlá nínú ìdíje àkọ́kọ́ rẹ̀ gẹ́gẹ́ bí olórí agbábọ́ọ̀lù Spurs, pẹ̀lú ìgbìyànjú ààbò takuntakun tí ó fi àwọn aṣáájú Champions League sílẹ̀ fún púpọ̀ nínú eré náà ní Ítálì.
Ṣùgbọ́n bí ẹgbẹ́ Frank ṣe rẹ̀wẹ̀sì tí PSG sì gba agbára tuntun pẹ̀lú ifihan Fabian Ruiz ní pàtàkì, àwọn tó wà ní ẹ̀yìn wọ́n wá rẹ̀ wọ́n wọlé ní ìparí eré, bí aropo Kang-In Lee ṣe ta bọ́ọ̀lù sí inú àpáta láti ìgbẹ̀yìn box.
Spurs ṣì dà bíi ẹni pé wọ́n máa dúró lórí ife kejì wọn láàárín oṣù mẹ́ta péré pẹ̀lú ànfàní wọn tó ṣì wà títí di ìṣẹ́jú 94 — nígbà tí Goncalo Ramos fi orí gba gólì tó fi ipá mú kí wọ́n lọ síbi ifẹsẹ̀wọnsẹ̀.
Gẹ́gẹ́ bí ìwà wọn, Spurs lọ síwájú nínú ifẹsẹ̀wọnsẹ̀ lẹ́yìn tí Vitinha ṣe àṣìṣe nígbà tí ó ta bọ́ọ̀lù àkọ́kọ́ ti PSG, ṣùgbọ́n nígbà tí Van de Ven àti Mathys Tel kùnà láti ta wọlé láti ìwọ̀n yààdì 12, Nuno Mendes wá ta bọ́ọ̀lù náà tí ó sì fi ìbànújẹ́ bá wọn gẹ́gẹ́ bí àwọn aṣáájú ilẹ̀ Faransé ṣe padà bọ́ sínú eré lẹ́yìn ìjẹ́wọ́gùn wọn ní ìparí ife Club World Cup tí ó wáyé ní oṣù kan sẹ́yìn pẹ̀lú àwọn àfojúsùn kékeré.
Èyí jẹ́ ọ̀kan nínú àwọn ìgbìyànjú ààbò tó lágbára jùlọ láti ọwọ́ àwọn ọmọ ogun Spurs ní àwọn ọdún àìpẹ́. Wọ́n fi gbogbo ara wọn dá ààbò bo gègé, wọ́n sì yẹ fún ìyìn púpọ̀ fún dídín iye àwọn àfojúsùn tí wọ́n fojú sùn PSG kù sí ọ̀kan péré títí di ìṣẹ́jú 85 tí Lee gbà gólì.
Ṣùgbọ́n ní ìparí, ìyẹn kò tó láti mú wọn gba ife Super Cup. Lẹ́yìn tí wọ́n lé àwọn ẹ̀mí burúkú kúrò ní ìparí ife ní May nípasẹ̀ Manchester United, wọ́n máa fi àwọn àmì ‘Spursy’ kan ẹgbẹ́ Thomas Frank ní ìparí ìṣẹ́jú 90 àkọ́kọ́ rẹ̀ ní orí ẹgbẹ́ náà.
Ní òru náà, ó máa dùnni ṣùgbọ́n ìjẹ́wọ́gùn yìí kò ní sọ ìgbàjọba rẹ̀ di àwọn tí kò ní gbé ife. Ife nínú eré àkọ́kọ́ rẹ̀ ì bá ti jẹ́ àfikún tó dára, ṣùgbọ́n gólì ìparí ti Goncalo Ramos àti Nuno Mendes kò ní yí èrò inú ìgbéyẹ̀wò eré ti ọ̀la pada ní Hotspur Way.
Spurs dà bíi ẹgbẹ́ Frank nínú eré àkọ́kọ́ rẹ̀ tí ó wà ní ìkáwọ́. PSG ní àwọn àìlera díẹ̀, ṣùgbọ́n àwọn àfojúsùn tí wọ́n ń gbà láti inú àwọn àfojúsùn tí wọ́n ń ṣètò jẹ́ ọ̀kan nínú wọn — wọ́n jẹ́ ó fẹ́rẹ̀ẹ́ tó ìdámẹ́ta àwọn gólì tí wọ́n jẹ́ ní ìgbà ìdíje tí ó kọjá — Spurs sì lo èyí fún ànfàní wọn. Ìwà àkọ́kọ́ ti èrò Frank.
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua