Phyna BBnaijaS7

Phyna Pàdánù Àbúrò Rẹ̀ Lẹ́yìn Ìjàǹbá Ọkọ̀ Dangote

Last Updated: August 31, 2025By Tags: , ,

Ruth Otabor, àbúrò Phyna tí ó jẹ́ olúborí Big Brother Naija Ìgbà Keje, ti fi ayé sílẹ̀.

A fìdí ikú rẹ̀ múlẹ̀ ní Ọjọ́ Àìkú nínú gbólóhùn kan tí Eko Solicitors & Advocates fi sita fún ìdílé náà, tí Phyna sì pín lórí ojú-òpó Instagram rẹ̀.

Gẹ́gẹ́ bí gbólóhùn náà ṣe sọ, Ruth kú ní ìwọ̀n ìṣẹ́jú àyá mẹ́tàdínlọ́gbọ̀n (6:30) aago òwúrọ̀ ní Oṣù Kẹjọ, Ọjọ́ Kọkànlélọ́gbọ̀n, Ọdún 2025.

Gbólóhùn náà kà pé, “Pẹ̀lú ọkàn tí ó wúwo, ìdílé náà kún fún ìbànújẹ́ láti kéde ikú ọmọbìnrin, àbúrò, àti ìyá wọn ní Ọjọ́ Kọkànlélọ́gbọ̀n yìí, Oṣù Kẹjọ, Ọdún 2025 ní ìwọ̀n ìṣẹ́jú mẹ́tàdínlọ́gbọ̀n aago òwúrọ̀ (06:30Hrs).”

 

View this post on Instagram

 

A post shared by Phyna (@unusualphyna)

Ìdílé náà tún bẹ àwọn èèyàn pé kí wọ́n fún wọn ní àkókò ìkọ̀kọ̀ kí wọ́n lè kùnàánú olóògbé náà.

“Ìdílé náà wà nínú ìbànújẹ́ lọ́wọ́lọ́wọ́, wọn yóò sì mọrírì rẹ̀ láti fún wọn ní àkókò ìkọ̀kọ̀ láti ṣọ̀fọ̀ olóògbé náà.

A óò sọ àwọn ìlànà ìsìnkú fún gbogbo èèyàn nígbà tí ó bá tọ́,” ni gbólóhùn náà fi kún.

Ikú Ruth wáyé ní ọ̀sẹ̀ díẹ̀ lẹ́yìn tí ó ní ìjàǹbá búburú.

Ní Ọjọ́ Kẹtàlá, Oṣù Kẹjọ, Ọdún 2025, ọkọ̀ ńlá kan tí ó jẹ́ ti Ẹgbẹ́ Dangote lù ú lágbègbè Auchi Polytechnic ní Ìpínlẹ̀ Edo.

Ìjàǹbá náà fọ́ ẹsẹ̀ rẹ̀, èyí tí a sì gé kúrò nígbà tó yá. Àwọn ajẹ́rìí sọ pé ẹni tí kò ní nǹkan ṣe ló dá ọkọ̀ náà dúró nígbẹ̀yìn.

Rántí pé Ruth Otabor, àbúrò Ijeoma “Phyna” Otabor, tí ó jẹ́ olúborí Big Brother Naija Ìgbà Keje, pàdánù ẹsẹ̀ òsì rẹ̀ lẹ́yìn tí ọkọ̀ ńlá kan tí a sọ pé ó jẹ́ ti Ẹgbẹ́ Dangote lù ú lẹ́gbẹ̀ẹ́ Auchi Polytechnic.

Ìjàǹbá náà ṣẹlẹ̀ ní ọjọ́ mẹ́fà péré lẹ́yìn tí Ruth kẹ́kọ̀ọ́yege láti Auchi Polytechnic. Ikú rẹ̀ lójijì ti fa ìbànújẹ́ jíjinlẹ̀ sí ìdílé rẹ̀, àwọn ọ̀rẹ́ rẹ̀, àti àwọn olólùfẹ́ rẹ̀.

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment