Pasitọ Nàìjíríà Ri Ẹ̀wọ̀n Oṣù Metadinlogbon Ni Ẹwọn AMẸRIKA Fún Jìbìtì $4.2milionu Owó ìrànlọ́wọ́ COVID-19
Wọ́n ti dá Pasitọ ọmọ Nàìjíríà kan, Edward Oluwasanmi, lẹ́jọ́ sẹ́wọ̀n oṣù 27 (27 months) ní ọgbà ẹ̀wọ̀n Amẹ́ríkà kan, fún jíjẹ́kú ìjọba Amẹ́ríkà ní $4.2 mílíọ̀nù owó ìrànlọ́wọ́ COVID-19.
Wọ́n mú Oluwasanmi ní oṣù Kẹrin ọdún 2024 pẹ̀lú Joseph Oloyede, tó jẹ́ olórí àṣà ìbílẹ̀ ti Ipetumodu ní Ìpínlẹ̀ Osun.
Wọ́n fi ẹ̀sùn kan àwọn méjèèjì pé wọ́n ṣètò ètò ayirúkẹrú ńlá kan nígbà àjàkálẹ̀ àrùn COVID-19, wọ́n sì fi ẹ̀sùn ọ̀daràn 13 (13 criminal charges) lù wọ́n, láti ìpinnu láti ṣe ètò ayirúkẹrú onísánwó láti jẹ́kú Amẹ́ríkà, sí jíjẹ́kú owó àti àwọn ìṣòwò owó tí kò bófin mu.
A fi ẹ̀sùn kan àwọn méjèèjì pé wọ́n ṣètò ètò ẹ̀tàn ńlá kan lásìkò àjàkálẹ̀ àrùn COVID-19, wọ́n sì fi ẹ̀sùn ọ̀daràn mẹ́tàlá kàn wọ́n, láti ìpètepèrò láti ṣe ẹ̀tàn lórí ẹ̀rọ ìbánisọ̀rọ̀ àti láti fi ẹ̀tàn ba Orílẹ̀-èdè Amẹ́ríkà jẹ, títí dé fífi owó ṣòfò àti àwọn ìnáwó ìṣúnná owó tí kò bófin mu.
Láàárín oṣù Kẹrin ọdún 2020 sí oṣù Kejì ọdún 2022, wọ́n sọ pé méjèèjì fi orúkọ àwọn ilé iṣẹ́ tí wọ́n ń ṣàkóso ránṣẹ́ fún ìbéèrè owó ìrànlọ́wọ́ COVID-19 lábẹ́ ètò Paycheck Protection Programme àti Economic Injury Disaster Loan. Wọ́n lo àwọn ìwé owó orí àti ìwé owó oṣù tí kò tọ́nà láti fi mú ẹ̀sùn wọn dájú.
Wọ́n sọ pé Oluwasanmi lo àwọn ilé iṣẹ́ bíi Dayspring Transportation Limited, Dayspring Holding Incorporated, àti Dayspring Property Incorporated láti gba owó ìrànlọ́wọ́ tó pọ̀, tó sì yí owó náà padà sí ìlò ara rẹ̀.
Lẹ́yìn tí Oluwasanmi jẹ́bi ní oṣù Kejì ọdún 2025 gẹ́gẹ́ bí apá kan nínú àdéhùn ẹjọ́, Adájọ́ Christopher Boyko ní Ilé Ẹjọ́ Agbègbè Amẹ́ríkà ní Ohio fi ìdájọ́ kàn án ní ọjọ́ Kejì oṣù Keje.
Ó gba ẹ̀wọ̀n oṣù mẹ́tàdínlọ́gbọ̀n lórí ẹ̀sùn 1, 11, àti 12 nínú àwọn ẹ̀sùn náà, láti fi ṣe ìgbéga lẹ́ẹ̀kan náà. Wọ́n tún pàṣẹ fún un láti pàdánù $1.3 mílíọ̀nù fún ìjọba US.
Ilé ẹjọ́ kò tíì ṣe ìdájọ́ lórí ọ̀rọ̀ Oloyede, ẹni tí a ṣe àkọsílẹ̀ rẹ̀ gẹ́gẹ́ bí ẹni àkọ́kọ́ tí wọ́n fẹ̀sùn kàn nínú ẹjọ́ náà
Orisun: Pulseng.
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua