Òpòló Chelsea ń tó, bí ọ́ bí ọ́, Nínú Ìdíje òun àti Fulham pẹ̀lú àmì ayò Méjì sí òdo (2-0)
Chelsea Kò Fọwọ́ Rọ́ṣẹ́, Ó Ṣẹ́gun Fulham Pẹ̀lú Góòlù Méjì Sí Òdo (2-0
)
Joao Pedro darí ẹgbẹ́ Chelsea tí ó ní oríire sí ìṣẹ́gun góòlù 2-0 tí ó gbóná lórí Fulham pẹ̀lú góòlù orí kan nínú ìdíje tí àríyànjiyàn nítorí ìdájọ́ olùdájọ́ fi bo.
Ṣùgbọ́n, olùdájọ́, Robert Jones, ló wà lárin ìdájọ́ lẹ́yìn tí ó ṣe ọ̀pọ̀lọpọ̀ ìdájọ́ tí ó fa àríyànjiyàn, ó sì fagilé góòlù Josh King tí ó jẹ́ agbábọ́ọ̀lù àárín gbùngbùn ti Fulham ní ìṣẹ́jú àyá 21 (21
). Olùrànlọ́wọ́ ẹ̀rọ àyẹ̀wò (VAR) Michael Salisbury sopé akẹgbẹ́ rẹ̀ Rodrigo Muniz ti tẹ Trevoh Chalobah nígbà tí wọ́n ń ṣiṣẹ́ fún góòlù náà.
Joao Pedro tún fi ìyà jẹ Fulham, tí wọ́n fi agbára jù wọ́n lọ fún ìṣẹ́jú àyá 45 (45
) àkọ́kọ́, nípa gbígba góòlù orí láti inú igun bọ́ọ̀lù tí Fernandez gbá nígbà tí ìlàjì àkọ́kọ́ ń parí.
Lẹ́yìn náà, Fernandez gba góòlù láti ibi ìdálẹ́bi láti fìdí ìṣẹ́gun múlẹ̀ lẹ́yìn tí a rò pé Ryan Sessegnon fi ọwọ́ gbá bọ́ọ̀lù nínú àgbègbè ìdálẹ́bi.
Chelsea, tí ó dára sí i bí ìdíje náà ti ń lọ, bá a lọ nínú ìbẹ̀rẹ̀ wọn tí wọn kò tíì ṣẹ́gun rí nínú ìgbà náà bí àwọn atìlẹ́yìn Fulham tí wọ́n rin ìrìn-àjò ṣe ń kọrin pé, “góòlù méjì sí òdo (2-0
) fún olùdájọ́.”
Chelsea gba ìṣẹ́gun pàtàkì kan ṣáájú ìsinmi àgbáyé láìfi ti pé ó pàdánù agbatẹrù Liam Delap nítorí ìpalára ọ̀pá ọ̀pá ọ̀pá ọ̀pá ní ìbẹ̀rẹ̀ ìpele àkọ́kọ́.
Àwọn Góòlù Pedro Àti Ìpalára Delap
Nínú gbogbo ìdíje, Joao Pedro ti gba góòlù márùn-ún (5
) àti ìrànlọ́wọ́ méjì (2
) nínú ìbẹ̀rẹ̀ àkọ́kọ́ márùn-ún rẹ̀, ó sì di agbábọ́ọ̀lù àkọ́kọ́ ní Chelsea láti gbá góòlù márùn-ún tàbí jù bẹ́ẹ̀ lọ nínú ìbẹ̀rẹ̀ márùn-ún àkọ́kọ́ rẹ̀ láti ìgbà Tammy Abraham ní 2019.
Joao Pedro sọ pé ìfarawé wà láàárín ọ̀nà ìṣeré olùkọ́ni Enzo Maresca àti ti ọ̀gá rẹ̀ tẹ́lẹ̀ ní Brighton, Roberto de Zerbi, gẹ́gẹ́ bí ìdí pàtàkì lẹ́yìn ìfarajọmọra tí ó yára sí ìgbésí ayé ní ìwọ̀-oòrùn London. Agbábọ́ọ̀lù iwájú náà mọ̀ nípa Premier League àti bọ́ọ̀lù Gẹ̀ẹ́sì nígbà tí ó ṣí lọ sí ìdíje náà láti darapọ̀ mọ́ Watford ní ọdún 2020.
Ó ti ń san owó ìbẹ̀rẹ̀ 55 mílíọ̀nù poun (£55m
) tí wọ́n san fún Brighton fún iṣẹ́ rẹ̀ ní àkókò ìgbà ooru padà.
Ṣùgbọ́n, àníyàn yóò wà lẹ́yìn tí Delap jẹ ìpalára ìṣan ẹsẹ̀ èyí tí Maresca sọ pé ó bẹ̀rù pé ó lè mú un jáde fún ọ̀sẹ̀ mẹ́fà sí mẹ́jọ (6-8
) lẹ́yìn ìwádìí àkọ́kọ́.
Ó yóò darapọ̀ mọ́ agbábọ́ọ̀lù gbajúmọ̀ Cole Palmer ní ẹ̀gbẹ́ pápá, àwọn Blues sì gbọ́dọ̀ lo agbábọ́ọ̀lù tí ó ní ẹ̀bùn láti inú ilé ìkẹ́kọ̀ọ́, Tyrique George, níwájú fún ìdá àkọ́kọ́ jù lọ nínú ìdíje náà.
A lo iroyin, Skysport ati BBC kookan ninu iroyin yiii
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua