adekunle-ajasin-university

Onílẹ̀ Ti Darapọ̀ Mọ́ Àwọn Ajínilọ Láti Fipá Bá Akẹ́kọ̀ọ́ Lòpọ̀, Wọ́n Sì Pa Wọn

Last Updated: July 18, 2025By Tags: , , ,

Ẹ̀ka Ọlọ́pàá Ìpínlẹ̀ Ondo ti mú oníle kan, Oladele Femi àti àwọn méjì mìíràn tí wọ́n fura sí, fún jíjí, fífipá báni lòpọ̀ àti pípa àwọn akẹ́kọ̀ọ́ méjì ní Yunifásítì Adekunle Ajasin, Akungba-Akoko (AAUA).

Àwọn olùfarapa náà: Andrel Eloho Okah àti John Friday Abah, ni wọ́n ròyìn pé wọ́n ti sọnù ní ọ̀sẹ̀ díẹ̀ sẹ́yìn. Okah (omo odun mokandinlogun), akẹ́kọ̀ọ́ obìnrin kan ní Ẹ̀ka Ìtàn àti Àwọn Ìjẹmọ́ Àgbáyé, àti Abah (marun-undinlogbon), akẹ́kọ̀ọ́ ọkùnrin kan ní Ẹ̀ka Ọrọ̀ Ajé, ni wọ́n rí kẹ́yìn tí wọ́n jáde kúrò ní ibùgbé wọn ní Oṣù Kẹfà ọjọ́ 20, 2025.

Wọ́n rí òkú wọn ní òpin ọ̀sẹ̀ tó kọjá nítòsí ààlà Ìpínlẹ̀ Ondo-Ekiti, wọ́n ti fi wọ́n sí àwọn ibi tí ó yàtọ̀ láàárín Agbado àti Ode-Ekiti.

Ní kíkìyèsi ìgbìmọ̀ wọn fún àwọn oníròyìn ní Akure, olú-ìlú ìpínlẹ̀ náà, Kọmísọ́nà Ọlọ́pàá Adebowale Lawal sọ pé onílẹ̀ náà, Oladele Femi, pa àṣẹ fún àwọn afurasi mẹ́talọ́gbọ́n láti “bá Abah jà” lẹ́yìn tí ó fi ọ̀rọ̀ bú u.
Ó sọ pé àṣẹ náà ló yọrí sí jíjí àti pípa àwọn akẹ́kọ̀ọ́ méjèèjì.

Awọn idaduro naa tẹle ẹbẹ kan ti ọjọ 24 Okudu, 2025, ti a fi silẹ nipasẹ G.O. Omoedu & Co., Legal Practitioners, ní orúkọ Ọ̀gbẹ́ni Emmanuel Peter láti abúlé Shagari, Akure.

Lẹ́yìn tí wọ́n gbọ́ ẹjọ́ náà, àwọn ọ̀gá ọlọ́pàá tó ń gbógun ti ìjínigbé bẹ̀rẹ̀ ìwádìí tó jinlẹ̀ gan-an. Ìtọpinpin oníṣègùn-ìwádìí mú àwọn olùwádìí lọ sí Ìlú Kọ̀ǹpútà, Ikeja, Èkó, níbi tí wọ́n ti rí iPhone 14 Pro Max kan tí ó jẹ́ ti Abah gbà lọ́wọ́ Abdul Mohammed Mubarak, ẹni ọdún 38. Lawal sọ pé Mubarak jẹ́wọ́ pé òun ra tẹlifóònù náà lọ́wọ́ Ojo Michael, tí wọ́n sì mú lẹ́yìn náà ní Aramoko-Ekiti. A tún rí ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́ kan tí wọ́n ń pè ní Lexus RX 350 nígbà tí wọ́n mú Michael.

CP, tí ó sọ pé Michael jẹ́wọ́ ipa rẹ̀ nínú jíjí, jíjíjẹ, àti pípa àwọn akẹ́kọ̀ọ́ náà, tún fi hàn pé Oladele Femi, oníle náà, jẹ́wọ́ pé òun ló ṣe ìtòlẹ́sẹẹsẹ iṣẹ́ náà, ó sì gbà òun àti alábàákẹ́gbẹ́ kan tí orúkọ rẹ̀ jẹ́ “Kola” (tí kò tí ì mú) láti ṣe ìwà ọ̀daràn náà.

Ó sọ síwájú sí i pé wọ́n ti gbé owó N800,000 lọ láti àkánẹ̀ Abah ní àkókò tí wọ́n wà ní àtìmọ́lé, Michael tún jẹ́wọ́ pé ó fi ipá bá Okah lòpọ̀ kí wọ́n tó pa á.

Ó sọ pé afurasi náà sọ pé òun pa á àti Abah láti dènà kí wọ́n má baà dá òun mọ̀, nítorí Okah ti dá òun mọ̀.

Ní ṣíṣe lábẹ́ ìjẹ́wọ́ wọn, Lawal sọ pé àwọn ọkùnrin rẹ̀ wá rí òkú Okah láti inú igbó kan nítòsí Ode-Ekiti.

Gẹ́gẹ́ bí i tirẹ̀, “Wọ́n ti fi òkú rẹ̀ sí yàrá òkú ti Ilé Ìwòsàn Gbógboogbò fún ìwádìí òkú, nígbà tí ìgbìyànjú láti rí òkú Abah, tí a gbàgbọ́ pé wọ́n jù sínú odò, ń lọ lọ́wọ́.”

Lawal ṣàpèjúwe ọ̀ràn náà gẹ́gẹ́ bí ìrántí ìbànújẹ́ nípa ìwà ìkà àwọn ìwà ọ̀daràn tí a ti gbèrò tẹ́lẹ̀ àti àwọn ìyọrísí ìbànújẹ́ ti ìdálẹ̀ àti ojúkòkòrò.

“Àwọn olùfarapa náà, àwọn ọmọ ilé-ìwé gíga tí wọ́n ní ìlérí, ni wọ́n fipá bá lòpọ̀, tí wọ́n sì pa ní àìfòyà. Ẹ̀ka náà yóò rí i dájú pé gbogbo ẹni tí ó kópa ni a óò mú wá sí ìdájọ́,” ó sọ.

Orisun: Leadership

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment