Olùdarí Gbòògbò NYSC Rọ Àwọn Olùdarí Tuntun Láti Fi Orúkọ Rere Hàn fún Ètò náà

Last Updated: August 27, 2025By Tags:

 

Olùdarí Gbòògbò ti NYSC, Bírígedíà Jẹ́nẹ́rà Olakunle Nafiu, ti rọ àwọn olùdarí tuntun mẹ́wàá ti ètò náà àti àwọn òṣìṣẹ́ 825 mìíràn tí a gbé ga sí ipò iṣẹ́ oríṣiríṣi nínú ìgbéga ipò iṣẹ́ ọdún 2025 tí ó wáyé láìpẹ́ láti máa fi orúkọ rere hàn fún ètò náà.

Nígbà tí ó ń fi ìwé ìgbéga ipò iṣẹ́ fún àwọn olùdarí tuntun ní ọ́fíìsì rẹ̀, Olùdarí Gbòògbò náà rọ̀ wọ́n láti sapá láti ṣe dáadáa sí i nínú iṣẹ́ wọn ní ìbámu pẹ̀lú àwọn ìlànà ipò tuntun wọn, ó tọ́ka sí pé ẹni tí a bá fún ní púpọ̀, púpọ̀ ni a óò retí lọ́wọ́ rẹ̀.

Jẹ́nẹ́rà Nafiu sọ fún àwọn òṣìṣẹ́ tuntun tí a gbé ga pé iṣẹ́ púpọ̀ wà níwájú tí ó nílò ṣíṣe. Ó fi ìrètí hàn pé Ọlọ́run yóò fún wọn ní oore-ọ̀fẹ́ láti lè ṣàṣeyọrí àwọn ìbéèrè ipò tuntun wọn.

Ní pàtàkì, Olùdarí Gbòògbò náà tún rọ àwọn olùdarí tuntun náà láti jẹ́ àwọn àwòkọ́ṣe tí ó tọ́ fún ṣíṣe àfarawé láti ọwọ́ àwọn tí ó wà lábẹ́ wọn.

Àwọn olùdarí tuntun mẹ́wàá náà ni: Florence Yaakugh, Caroline Embu, Stephen Dewan, Rachel Idaewor, àti Agatha Banki Okolo. Àwọn mìíràn ni Chinyere Ekwe, Anthony Nzoka, Olusegun Alao, Levi Agim, àti Nura Umar.

Bákan náà, a gbé àwọn òṣìṣẹ́ mìíràn 39 àti 54 ga sí ipò ìsanwó 16 àti 15 gẹ́gẹ́ bí Ìgbákejì Olùdarí àti Olùrànlọ́wọ́ Olùdarí, nípaṣeṣe, nígbà tí a gbé àwọn 593 mìíràn ga sí àwọn ipò iṣẹ́ oríṣiríṣi nínú ẹgbẹ́ àwọn òṣìṣẹ́ agba.

Nínú ẹgbẹ́ àwọn òṣìṣẹ́ kékeré, a gbé àwọn òṣìṣẹ́ 139 tí wọ́n wà ní ipò ìsanwó 06 tẹ́lẹ̀ ga sí ipò ìsanwó 07, tí wọ́n fi bẹ́ẹ̀ wọ inú ẹgbẹ́ àwọn òṣìṣẹ́ agba.

Àpapọ̀ àwọn ènìyàn 1,150 tí ó kún fún àwọn òṣìṣẹ́ àgbà 924 àti àwọn òṣìṣẹ́ kékeré 226 jòkó fún ìdánwò ìgbéga ipò iṣẹ́ àwọn òṣìṣẹ́ NYSC 2025. Àpapọ̀ iye àwọn tí a gbé ga jẹ́ 72.6% nínú àwọn tí ó jòkó fún ìdánwò náà. TVCnews

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment