Ọlọ́run ni yóò yan ẹni tó máa rọ́pò mi - Kumuyi

Ọlọ́run ni yóò yan ẹni tó máa rọ́pò mi – Kumuyi

Last Updated: August 9, 2025By Tags: ,

Olórí Àpérò ti Ìjọ Deeper Life Bible Church, Pásítọ̀ William Kumuyi, ti kìlọ̀ lòdì sí àwọn ìgbìyànjú ìdákọ̀wọ́ lórí ẹni tí yóò rọ́pò òun, ó tẹnu mọ́ ọn pé kò sí ẹni tó ní agbára láti lé òun kúrò ní ipò.

Nígbà tí ó ń sọ̀rọ̀ níbi ètò ìkẹ́kọ̀ọ́ Bíbélì—tí wọ́n tún fi sí orí Íńtánẹ́ẹ̀tì lẹ́yìn náà—olórí ọmọ ọdún 83 náà fi òtítọ́ sọ̀rọ̀ sí àwọn tí wọ́n péjọ, ó sì tako àwọn ìgbìyànjú èyíkéyìí láti ní ipa lórí àkókò tí òun yóò kúrò ní ipò.

Ìròyìn yìí wà nínú ìwé-ìròyìn Church Times Nigeria ti oṣù kẹjọ, ọjọ́ keje, tí a rí ní ọjọ́ Saturday.

Ó béèrè pé, “Ǹjẹ́ mo ti sú ọ” ó sì mú kí àwọn tó wà nínú àwùjọ kígbe sókè lile pé: “Kò rí bẹ́ẹ̀ o!”

Kumuyi fi ìdààmú hàn nípa àwọn ọ̀rọ̀ láti ọ̀dọ̀ àwọn oníwàásù ọ̀dọ́ kan tí wọn kò dárúkọ nínú ìjọ, tí ó sọ léraléra nígbà ètò ìkọ́ni ní ọ̀sẹ̀ tó kọjá pé, “Kò sí ìṣàkóso láìní ẹni tó máa rọ́pò.”

Kumuyi sọ pé, “Arákùnrin tí ó kọ́ni ní ọjọ́ Tuesday mìíràn ń sọ pé kò sí ìṣàkóso láìní ẹni tó máa rọ́pò.

“Ó sọ ọ́ nígbà méjì. Mo rò pé ó ti pọ̀ jù, nítorí pé baba yín ṣì wà níbẹ̀. Ọlọ́run yóò fún ẹni tó máa rọ́pò ní àkókò rẹ̀,” Kumuyi sọ.

Nípa gbígbé àwọn àpẹẹrẹ Bíbélì, ó tẹnu mọ́ ọn pé yíyan àwọn olórí jẹ́ tiỌlọ́run, kì í ṣe èyí tí àwọn ọmọ ìjọ yóò pinnu.

Ó sọ pé, “Ẹ kò ní bá olùṣọ́ àgùntàn yín, awakọ̀ yín jà. Mo kò àwọn ọmọ ìjọ èyíkéyìí, yálà ẹ jẹ́ òṣìṣẹ́, ọmọ ìjọrin, tàbí ọlọ́pàá ààbò, tí wọ́n ń gbìyànjú láti ṣàkóso mi.

“N kò ní gbà á láti ọ̀dọ̀ ìyàwó mi pàápàá nítorí pé èmi ni orí ilé… Mo dúró níbi tí mo wà, kò sì sí ẹni tí yóò fi ìdààmú kọlù mí,” ó sọ.

Nípa ríri àwọn ọmọ ìjọ láti má ṣe wọ inú ìpè rẹ̀, Kumuyi kìlọ̀ pé ìwà àìdúró ṣinṣin sí ìṣàkóso rẹ̀ yóò tún fi agbára kún ìpinnu rẹ̀.

“Ẹ má ṣe gbìyànjú láti pa ìgbàgbọ́ mi. Yóò tún mú mi gbógun ti yín nìkan, kí ẹ má báà sọ pé n kò sọ fún yín.

“Mo máa ń sọ fún yín lábẹ́ ìtakò yín títí èmi yóò fi lọ,” ó kéde.

Ó ṣàlàyé pé ó ti fi mímọ̀ọ́mọ̀ fún ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn oníwàásù tí ó ní ẹ̀bùn láyè láti wàásù, ṣùgbọ́n ó tẹnu mọ́ ọn pé yíyàn ẹni tó máa rọ́pò òun “wà ní ọwọ́ Ọlọ́run.”

Ó sọ pé, “Bí Ọlọ́run bá fún yín ní pásítọ̀ kan tí ó ṣì ń ṣiṣẹ́ gidigidi ní ọjọ́ orí yìí, pẹ̀lú ohùn tó dára tó ń sáré kiri láti wàásù ìhìn rere, tí ẹ sì ń béèrè fún ẹni tó máa rọ́pò rẹ̀, ó jẹ́ kí n rò pé ẹ ti sú yín sí mi. Ẹ kò fẹ́ràn láti mú mi nímọ̀lára pé mo ń fi ara mi lọ́ ọ̀rọ̀ yín.”

Bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé ó gbà pé àtúnṣe ìṣàkóso kò ṣeé yẹ̀, Kumuyi tẹnu mọ́ ọn pé yóò ṣẹlẹ̀ nìkan nígbà tí Ọlọ́run bá pinnu.

Ó fi kún un pé, “Nígbà tí àkókò bá tó, Ọlọ́run yóò yan ọkùnrin tí ó bá tọ́ sí i. Ẹ má ṣe gbìyànjú láti lé mi lọ, bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé mo mọ̀ pé ẹ kò lè ṣe é.”

 

Orisun – Vanguard

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment