Olórin KWAM 1 Tọrọ Àforíjì Lórí Ìjà tó Wáyé ní Papakọ̀ Òfurufú Abuja
Gbajúgbajà olórin fújì, Wasiu Ayinde Marshal, tí gbogbo ènìyàn mọ̀ sí KWAM 1, ti tọrọ àforíjì nípa ẹ̀sùn rírú àwọn ìlànà ọkọ̀ òfurufú àti dídilọ́nà iṣẹ́-awon ọkọ̀ òfurufú.
Nínú àwọn ìròyìn àtijọ́, Àjọ Àwọn Papa Ọkọ̀ Òfurufú Àpapọ̀ ti Nàìjíríà (FAAN), nínú ìwé-ìkéde kan tí agbẹnusọ rẹ̀, Obiageli Orah, fi ọwọ́ sí, fi sùn pé akọrin omo ọdún 68 náà hu ìwà àìtọ́ nígbà tí ó ń wọ ọkọ̀ òfurufú ValueJet tí ó ń lọ sí Lagos ní àárọ̀.
Gẹ́gẹ́ bí FAAN ṣe sọ, KWAM 1, ẹlẹgbẹ́ Ààrẹ Bola Tinubu, mú ohun mímu ọtí lile wá sínú ọkọ̀ òfurufú náà.
View this post on Instagram
Olùtọ́jú ọkọ̀ òfuurufú kan rán an létí pé wọ́n ti fòfin de ọtí mímu nínú ọkọ̀ òfuurufú tí wọ́n bá ń wọlé ní Nàìjíríà, èyí sì ni wọ́n sọ pé ó fa ìjà láàárín wọn. Ìṣẹ̀lẹ̀ náà ti dá àríyànjiyàn ńlá sílẹ̀ láwùjọ láti ìgbà náà.
Nínú ìwé-ìkéde kan tí ó kọ́kọ́ fi sílẹ̀ ni alẹ́ ọjọ́rú láti ọ̀dọ̀ agbẹnusọ rẹ̀, Kunle Rasheed, KWAM 1 tako àwọn ẹ̀sùn náà gẹ́gẹ́ bí àwọn ọ̀rọ̀ tí ó ti ga jù, tí ó sì ń mú àṣìṣe wá.
Ó sọ pé FAAN, Nigerian Civil Aviation Authority (NCAA), àti ValueJet tọrọ àforíjì lọ́wọ́ òun, wọ́n sì tún fún òun ní ọkọ̀ òfurufú aládàáni, tí ó sọ pé òun kọ̀.
Ṣùgbọ́n, nínú ìwé-ìkéde tí ó tẹ̀ lé e tí akọrin náà fúnrarẹ̀ fi ọwọ́ sí, tí ó sì fi sí ojú ewé Facebook ti Ọ̀gbẹ́ni Rasheed ni ọjọ́ Jimọ̀, KWAM 1 tọrọ àforíjì lọ́wọ́ àwọn ọmọ Nàìjíríà àti àwọn aláṣẹ tí ó ti kan.
Ó ṣàlàyé ìṣẹ̀lẹ̀ tí ó ṣẹlẹ̀ ní ibi ọkọ̀ òfurufú ti Nnamdi Azikiwe International Airport gẹ́gẹ́ bí “ìwà àìtọ́” ó sì fi ìbànújẹ́ rẹ̀ hàn nípa àwọn ìṣẹ̀lẹ̀ tí ó ṣẹlẹ̀ láàárín òun àti àwọn òṣìṣẹ́ ValueJet.
Síbẹ̀síbẹ̀, ó sọ pé èròjà tí ó wà nínú ìgò rẹ̀ kì í ṣe ọtí wáìnì.
“Ohun tí ọ̀pọ̀lọpọ̀ kò mọ̀ ni pé mo ní ìṣòro àìsan gbígbẹ, dókítà mi sì rọ̀ mí gidigidi pé kí n máa mu omi láti mú ara mi sunwọ̀n. Ìdí nìyẹn tí mo fi máa ń gbé ìgò omi lọ́wọ́ nígbà gbogbo. Bákannáà, kò bá àwọn ìròyìn èké tí wọ́n ń tàn káàkiri, èròjà tí ó wà nínú ìgò omi mi ní ọjọ́ náà jẹ́ omi nìkan, kì í ṣe ọtí wáìnì, gẹ́gẹ́ bí wọ́n ti fi sùn èké.
“Fún ìrántí, mo kọjá nípasẹ̀ àwọn ibi ìdáàbòbò méjì pẹ̀lú ìgò omi tí ó ṣófo. A kún ìgò omi náà pẹ̀lú omi nìkan ní ibi ìsọ̀kúta ìfààyà, kí n tó lọ sí pápá ọkọ̀ òfurufú. A lè fi ìdí òtítọ́ yìí múlẹ̀ nípasẹ̀ àwọn àwòrán ìṣọ́ ààbò ní pápá ọkọ̀ òfurufú. N kò tíì wọ ọkọ̀ òfurufú náà, àti pé a kò tíì gbà mi láyè láti kúrò.”
KWAM 1 gbà àwọn ìdààmú tí ìṣẹ̀lẹ̀ náà mú wá, ó sì fi ìbànújẹ́ rẹ̀ hàn sí i.
Ó sọ pé, “Kò tíì jẹ́ ète mi láti fa ìdààmú tàbí láti rú àwọn ìlànà ìṣèdèdéeṣẹ́ ọkọ̀ òfurufú lọ́nà èyíkéyìí.”
Ó tún fi ìdúró ṣinṣin rẹ̀ múlẹ̀ sí Nàìjíríà, àwọn ìwà tí ó sọ pé kò tíì yẹ ní àdúgbò.
“Fún ọ̀pọ̀lọpọ̀ ọdún, mo ti fi àyàndára mi àti àyíká mi ṣiṣẹ́ láti mú Nàìjíríà gòkè agbà káàkiri àgbáyé. N kò ní ṣe ohunkóhun láti bà orúkọ rere tí mo ti kọ́ fún ọdún mẹ́ẹ̀dọ́gbọ̀n (50) jẹ́, bẹ́ẹ̀ ni n kò ní ṣe ohunkóhun tí ó lè dín orúkọ rere orílẹ̀-èdè tí mo nífẹ̀ẹ́ sí lọ́kàn jùlọ kù. Nítorí náà, mo fi ìbànújẹ́ mi hàn sí ìṣẹ̀lẹ̀ náà. Mo ṣì wà ní ìfaramọ́ láti dúró lórí àwọn ìlànà àti àwọn ojúṣe tí ó wá pẹ̀lú jíjẹ́ aṣojú àgbáyé ti orin àti àṣà Nàìjíríà.
“Fún ààrẹ, Mínísítà fún ìṣèdèdéeṣẹ́ ọkọ̀ òfurufú, FAAN, NCAA, ValueJet, àwọn ọmọ Nàìjíríà, àti àwọn olùranlọ́wọ́ mi káàkiri àgbáyé tí wọ́n ti fi àníyàn ńlá hàn láti ìgbà tí ìṣẹ̀lẹ̀ náà ti ṣẹlẹ̀, mo tọrọ àforíjì mi,” KWAM 1 fi kún un.
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua