Ọlọ́pàá Rí Ọkùnrin Tí Ó Sọnù Ní Ipò Àìsàn Lẹ́yìn Wákàtí Méjìléláàádọ́rin Ní Ipinle Eko,
Àṣẹ Ọlọ́pàá Ìpínlẹ̀ Èkó, ti Àjọ Ọlọ́pàá Nàìjíríà, ti kéde pé ó ti rí ọkùnrin ọmọ ọdún méjìlélọ́gbọ̀n (32
), Odera Gregory Mbadiwe, tí ìdílé rẹ̀ fi sọ pé ó sọnù ní Èka Ọlọ́pàá Victoria Island ní Ọjọ́rú.
DSP Babaseyi Oluseyi, Igbákejì Òṣìṣẹ́ Tó Ń Bójú Tó Àwọn Ìbáṣepọ̀ Pẹ̀lú Àwọn Ará-ìlú ti àṣẹ náà, ló fi èyí hàn nínú gbólóhùn kan tí a pín lórí ìkànnì òṣìṣẹ́ wọn lórí X ní Ọjọ́bọ̀.
Gbólóhùn náà kà pé, “Àṣẹ Ọlọ́pàá Ìpínlẹ̀ Èkó fẹ́ láti sọ fún àwọn ará ìlú pé ọkùnrin kan, Odera Gregory Mbadiwe, tí ó jẹ́ ọmọ ọdún méjìlélọ́gbọ̀n (32
), tí a ti fi sọ pé ó sọnù tí ọ̀ràn rẹ̀ sì tàn káàkiri lórí ìkànnì àjọlò, ni àwọn ọlọ́pàá tí ó wà lábẹ́ Àṣẹ Ọlọ́pàá Ìpínlẹ̀ Èkó rí ní lónìí, Ọjọ́ Kìíní Oṣù Kẹsan, Ọdún 2025, ní ìwọ̀n ìṣẹ́jú àyá mẹ́wàá lẹ́yìn agogo mẹ́jọ (8:30
) aago òwúrọ̀.
“A ròyìn fún àwọn ọlọ́pàá pé ní Ọjọ́ Kìíní Oṣù Kẹsan, Ọdún 2025, Odera Mbadiwe fi ibùgbé rẹ̀ sílẹ̀ ní Victoria Island, Èkó, pẹ̀lú ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́ bàbá rẹ̀, Nissan 350Z Convertible, kò sì padà sílé.
“Èyí ló mú kí ìdílé rẹ̀ fi sọ pé ó sọnù ní Èka Ọlọ́pàá Victoria Island ní Ọjọ́ Kẹta Oṣù Kẹsan, Ọdún 2025. Kọmíṣọ́nà Ọlọ́pàá, Àṣẹ Ìpínlẹ̀ Èkó, CP Olohundare Jimoh, paṣẹ fún ìwádìí ìkọ̀kọ̀ àti àkíyèsí lẹ́sẹ̀kẹsẹ̀ sí ìrírẹ̀kúrò ẹni tí ó sọnù náà.”
Gẹ́gẹ́ bí gbólóhùn náà ṣe sọ, Odera fi ilé sílẹ̀ ní Victoria Island, Èkó, ní Ọjọ́ Ajé nínú ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́ bàbá rẹ̀, Nissan 350Z Convertible, ṣùgbọ́n kò padà sílé. Ìṣẹ̀lẹ̀ náà mú ìdààmú wá sí ìdílé, ó sì mú kí wọ́n lọ fún ìròyìn ní ilé iṣẹ́ ọlọ́pàá.
Gbólóhùn náà fi hàn pé lẹ́yìn ìròyìn náà, àṣẹ náà lẹ́sẹ̀kẹsẹ̀ fi àwọn ọlọ́pàá tí ó ní ìwádìí gidi láti ṣiṣẹ́, pẹ̀lú ìrànlọ́wọ́ àwọn ará ìlú, wọ́n wá Odera títí dé agbègbè Mile 2 ní ìpínlẹ̀ náà, níbi tí wọ́n ti rí i ní ipò àìsàn, ó sì ti tún padà wà pẹ̀lú ìdílé rẹ̀, ó sì ń gba ìtọ́jú ìṣègùn.
“Nípa fífi àwọn ìwádìí gidi sílẹ̀ àti pẹ̀lú ìrànlọ́wọ́ àwọn èèyàn tí ó ní ẹ̀mí ìrànlọ́wọ́, a wá a rí títí dé agbègbè Mile 2 ní Ìpínlẹ̀ Èkó, níbi tí a ti rí i tó wà láàyè, bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé ó wà ní ipò àìsàn. Ó ti tún padà wà pẹ̀lú ìdílé rẹ̀, ó sì ń gba ìtọ́jú ìṣègùn àti ìtọ́jú tó péye.
“Nínú ìwádìí náà, a tún ri ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́ náà. Kọmíṣọ́nà Ọlọ́pàá, Àṣẹ Ìpínlẹ̀ Èkó, CP Olohundare Jimoh, yin àwọn ìgbìyànjú kíákíá àwọn òṣìṣẹ́ ọlọ́pàá àti ìfọwọ́sowọ́pọ̀ àwọn ará ìlú, tí àwọn ìròyìn tó wúlò ti wọ́n pèsè fi mú ìwádìí ẹni tí ó sọnù náà wá sí ìtànjẹ́.
“Ó tún fi dá àwọn olùgbé lójú pé Àṣẹ náà ṣì pinnu láti rí i pé ààbò àti ààbò wà fún gbogbo ènìyàn, ó sì tún rọ àwọn ará ìlú láti lẹ́sẹ̀kẹsẹ̀ fi irú àwọn ọ̀ràn bẹ́ẹ̀ sílẹ̀ fún ìgbésẹ̀ kíákíá láti ọ̀dọ̀ ọlọ́pàá.” TVC
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua