Ọlọ́pàá Mú Ẹni Tó Pè Ara Rẹ̀ ní ‘Obi ti Èkó’, Wọ́n sì Dá Ayẹyẹ Oyè-jíjẹ Rẹ̀ Dúró
Ilé-iṣẹ́ Àṣẹ Ọlọ́pàá Ìpínlẹ̀ Èkó ti mú Chibuike Azubike, ẹni ọdún márùndínláàádọ́rin (65
), fún fífi ẹ̀sùn kan pé ó ń fi ara rẹ̀ hàn gẹ́gẹ́ bí “Obi ti Èkó.”
Azubike, ọmọ ìlú Obodoukwu, Agbègbè Ìjọba Ìbílẹ̀ Ideato North ní Ìpínlẹ̀ Imo, ni a mú pẹ̀lú àwọn mẹ́ta mìíràn — Chibuzor Ani, ẹni ọdún mẹ́tàdínlọ́gọ́ta (57
); Martins Nwaodika, ẹni ọdún márùndínláàádọ́rin (65
); àti Ikechukwu Franklin Nnadi, ẹni ọdún mọ́kànlélógójì (41
) — ní Ọjọ́ Àbámẹ́ta.
Gẹ́gẹ́ bí alaye kan láti ọ̀dọ̀ Babaseyi Oluseyi, igbákejì agbẹnusọ ilé-iṣẹ́ àṣẹ náà, àwọn tí wọ́n fura sí ń pètè láti fi àwòrán àkọ́kọ́ ti “Ààfin Obi ti Ìpínlẹ̀ Èkó” tí ó jẹ́ bílíọ̀nù ₦1.5 hàn ní Oṣù Kẹsàn-án Ọjọ́ Kẹtàlá ní Amuwo Odofin.
Nípa ṣíṣe iṣẹ́ lórí ìròyìn tí wọ́n gbà, àwọn òṣìṣẹ́ ọlọ́pàá fi ìdí ibi ìṣẹ̀lẹ̀ náà lé láti dènà kí ìṣẹ̀lẹ̀ náà má wáyé àti láti dá àwọn aráàlú sí lẹ́yìn kí a máa bá wọn ṣì.
“Nínú àfikún sí ìgbésẹ̀ ìdènà yìí, Ilé-iṣẹ́ Àṣẹ náà kó agbára ènìyàn tí ó tó, títí kan àwọn òṣìṣẹ́ ọlọ́pàá, àwọn ẹgbẹ́ Eko Strike Force, àti àwọn ẹgbẹ́ ológun mìíràn, lọ sí ibi tí wọ́n pèsè sílẹ̀ fún ayẹyẹ náà,” ni gbólóhùn náà kà.
“Ìfarahàn wọn wà láti fi ìdí rẹ̀ múlẹ̀ pé ìṣẹ̀lẹ̀ náà kò wáyé gẹ́gẹ́ bí a ti pètè àti láti rí i dájú pé a kò fi ìtòlẹ́lòó àti àlàáfíà gbogbo ènìyàn sílẹ̀ láàárín agbègbè náà.”
Oluseyi fi kún un pé àwọn tí wọ́n fura sí wà ní àtìmọ́lé ní olú-ilé-iṣẹ́ àṣẹ náà ní Ikeja a óò sì fi wọ́n jọfìn lẹ́yìn tí a bá ti parí ìwádìí.
Kọmíṣọ́nà Ọlọ́pàá Olohundare Jimoh rọ àwọn olùgbé Èkó láti máa ṣọ́ra.
Ó kìlọ̀ pé irú àwọn ìṣe bẹ́ẹ̀ kò bá òfin mu, ó sì lè fún àlàáfíà gbogbo ènìyàn ní ìdààmú.
“Ilé-iṣẹ́ Àṣẹ náà yóò tẹ̀síwájú láti fi òfin sílò nípa líle àti pẹ̀lú ìpinnu lórí ẹnikẹ́ni tàbí àwùjọ tí ó ń ṣe àwọn ìṣe tí ó lè fa ìparun bá ìlànà òfin, ìtòlẹ́lòó gbogbo ènìyàn, àti ìdúróṣinṣin ìpínlẹ̀,” ni Jimoh sọ.
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua