The-Nigeria-Police-Force

Ọlọ́pàá mú àwọn méjì tí wọ́n fura sí pé wọ́n jí mọ́tò ní Ekiti

Last Updated: August 26, 2025By Tags: ,

 

Iṣẹ́ ọlọ́pàá ìpínlẹ̀ Ekiti ti mú àwọn méjì tí wọ́n fura sí pé wọ́n jẹ́ ọmọ ẹgbẹ́ olè mọ́tò tí wọ́n ń ṣiṣẹ́ ní ìlú ńlá Ado-Ekiti.

Àwọn afurasí náà, Bamisaye Abiodun àti Olaniyi Jamiu, àwọn méjèèjì ọmọ ọdún 35, ni àwọn òṣìṣẹ́ Ẹgbẹ́ Ìdáwọ́wà Pàjáwìrì (Rapid Response Squad (RRS) gbá mú ní Ọjọ́ Aje, Oṣù Kẹjọ, ọjọ́ kejidínlógún, 2025, lẹ́yìn ìfitọ́nilétí tí ó lórúkọ.

Agbẹnusọ ọlọ́pàá, SP Sunday Abutu, fìdí ìgbá-mú náà múlẹ̀ nínú gbólóhùn kan ní Ọjọ́ Ìṣẹ́gun, ó fi hàn pé àwọn méjèèjì àti àwọn tí wọ́n jọ dá ẹgbẹ́, tí wọ́n ṣì wà lómìnira, mọ̀ ọ́n dáadáa láti jí àwọn ọkọ̀ láti ibi tí wọ́n ti wà ní ibùsọ̀, tí wọ́n sì ń tà wọ́n fún àwọn ọ̀daràn tí ó ń gbà wọlé.

Nígbà tí wọ́n ń fọ̀rọ̀ wá wọn lẹ́nu wò, àwọn afurasi náà jẹ́wọ́ ẹ̀sùn náà, wọ́n sì gbà pé àwọn wà nínú ẹgbẹ́ kan náà tí Babalola Ezekiel wà, ẹni tí wọ́n mú, tí wọ́n sì gbé ẹjọ́ dè ní ọdún 2024 fún ìdigunjalè àti ìpànìyàn

Wọ́n tún ṣàlàyé pé àwọn ń ṣe ètò láti jí ọkọ̀ kan ní agbègbè Odo Ado ní Ado-Ekiti ṣáájú ki owo olopa to ba wọn.

Wọ́n rí àwọn ọkọ̀ Toyota Camry méjì tí wọ́n jí gbé padà, nígbà tí àwọn ìsapá ń lọ lọ́wọ́ láti tọpa àwọn ọmọ ẹgbẹ́ mìíràn tí ó ṣì wà lómìnira àti láti rí àwọn ọkọ̀ mìíràn padà.

Kọmíṣọ́nà ti Ọlọ́pàá, Joseph Eribo, rọ àwọn olùgbé láti ṣọ́ra, kí wọ́n sì máa fi àwọn ìgbòkègbodò amúnilókun ròyìn lẹ́sẹ̀kẹsẹ̀ ní àdúgbò wọn, ó sì fún ìdánilójú pé Ìgbìmọ̀ náà pinnu láti dáàbò bo ẹ̀mí àti dúkìá ní gbogbo ìpínlẹ̀ náà.  TVC

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment