Nigeria Police Force

Ọlọ́pàá Mú Àwọn Èèyàn Mẹ́rin Lórí Ètàn Físà Èké Tó Tó ₦500m Ni Ipinle Èkó

Last Updated: August 12, 2025By Tags: , ,

Àwọn ọlọ́pàá ìpínlẹ̀ Èkó ti mú àwọn ọmọ ẹgbẹ́ mẹ́rin kan tí wọ́n fura sí pé wọ́n lo ètàn láti fi gba owó lọ́wọ́ àwọn ọmọ orílẹ̀-èdè Nàìjíríà tí ó ju ọgọ́rùn-únlọ, pẹ̀lú owó tí ó tó ₦500 mílíọ̀nù.

Olohundare Jimoh, Kọmíṣọ́nà ọlọ́pàá, fi ìdí mímú wọn múlẹ̀, ó sì sọ pé àwọn ọlọ́pàá láti ẹ̀ka Ago-Okota ló mú àwọn ajinigbé náà tí wọ́n jẹ́ ọmọ ọdún 23, 25, 27, àti 36 ní oṣù keje, ọjọ́ kẹrindinlogun.

Ìwádìí láti ọwọ́ Ẹ̀ka Ìwádìí Ìwà-ọ̀daràn Ìpínlẹ̀ (SCID) fi hàn pé àwọn afurasi náà, tí wọ́n jẹ́ òṣìṣẹ́ ilé-iṣẹ́ àyẹ̀wò ẹ̀kọ́ kan, fi ara wọn ṣe olùrànlọ́wọ́ fún àwọn Físà ìṣẹ́ ti Canada àti Australia.

Jimoh sọ pé, “Àwọn àlàyé àkọ́kọ́ fi hàn pé àwọn ajinigbé náà lo ètàn láti gba owó tí ó ju ₦500 mílíọ̀nù lọ láti ọwọ́ àwọn tí wọ́n fìyà jẹ tí ó ju 100 lọ, wọ́n fi ìbúko gba àwọn Físà ìṣẹ́ ti Canada àti Australia fún wọn.”

Àwọn ajinigbé náà wà ní àtìmọ́lé, a óò sì fi wọ́n sẹ́wọ̀n lẹ́yìn tí àwọn ìwádìí bá ti parí. Àwọn ọlọ́pàá sọ pé wọ́n ń sapá láti tọ́ àwọn ọmọ ẹgbẹ́ mìíràn tí wọ́n ṣì ń sá.

Orisun- TVC

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment