Ọlọ́pàá Mú Àwọn Afurasi Ọmọ Ẹgbẹ́ Òkùnkùn Mọkàndínlógún Ní Abuja
Àwọn ọlọ́pàá Federal Capital Territory (FCT) ti mú àwọn afurasi ọmọ ẹgbẹ́ òkùnkùn mọkàndínlógún lẹ́yìn tí wọ́n ba ara wọn jà pẹ̀lú ìbọn ní Abuja.
Ìṣẹ̀lẹ̀ náà, tí ó wáyé ní Bakassi Yimitu Village ní agbègbè Apo-Waru ní Abuja, rí i pé wọ́n yìnbọn sí ọlọ́pàá kan àti ọmọ ẹgbẹ́ olùṣọ́ kan lásìkò iṣẹ́ náà.
Iròyìn tún so pé àwọn afurasi ọmọ ẹgbẹ́ òkùnkùn náà kọlu ibùdó ọlọ́pàá kan ní agbègbè náà pelu gbìyànjú láti tú àwọn ọmọ ẹgbẹ́ wọn tí wọ́n ti mú tẹ́lẹ̀ sílẹ̀.
Ìyẹnkan Lati Ọdọ Ọlọpa FCT
Àṣẹ náà, nínú àtẹ̀jáde kan ní ọjọ́ Jimọ̀ ní Abuja láti ọ̀dọ̀ agbẹnusọ rẹ̀, SP Josephine Adeh, Kọmíṣọ́nà Ọlọ́pàá FCT, CP Ajao Adewale, sọ pé ní ìdáhùn sí àwọn ìkùnà tó tẹ̀ lé ara wọn láti ọ̀dọ̀ àwọn olùgbé Bakassi Yimitu Village ní agbègbè Apo-Waru lórí àwọn iṣẹ́ ìkọ́kọ́ tí wọ́n fura sí, àwọn ajagunfẹ́fẹ́ àpapọ̀ kan tí ọlọ́pàá darí, tí ó pẹ̀lú àwọn olùṣọ́ àdúgbò àti àwọn ọdẹ, ṣe ìtọ́jú ìdènà ìwà ọ̀daràn ní agbègbè náà ní ọjọ́ Wẹ́dìnẹ́sì, July 23, 2025.
“Lásìkò iṣẹ́ náà, ẹgbẹ́ náà dojú kọ àpéjọpọ̀ kan tí wọ́n fura sí pé ó jẹ́ ti àwọn ọmọ ẹgbẹ́ òkùnkùn tí wọ́n ti ń dáyà-fò ní agbègbè náà.
“Nígbà tí wọ́n rí àwọn agbófinrò, wọ́n bẹ̀rẹ̀ sí í yìnbọn. Ìjà ìbọn kan ṣẹlẹ̀, tí ó yọrí sí mímú àwọn afurasi mokandinlogun àti fífi wọn pamọ́ sí Waru Police Outstation, nígbà tí àwọn yòókù sá lọ pẹ̀lú oríṣiríṣi àwọn ìfarapa ara.
Ó bani nínú jẹ́ pé, ọlọ́pàá kan àti olùṣọ́ àdúgbò kan farapa líle, wọ́n sì sáré gbé wọn lọ sí ilé-ìwòsàn fún ìtọ́jú ìlera,” Adeh sọ.
Ó fi kún un pé ní kété lẹ́yìn náà, àwọn apanilaya tí ó sá lọ tún tò pọ̀, wọ́n kóra wọn jọ, wọ́n sì kọlu Waru Police Outstation láti gbìyànjú láti tú àwọn ọmọ ẹgbẹ́ wọn tí wọ́n ti fi pamọ́ sílẹ̀.
Nínú ìgbésẹ̀ náà, wọ́n ròyìn pé àwọn ọ̀daràn náà bà àwọn apá kan ilé-iṣẹ́ náà jẹ́, àwọn ọkọ́ Hilux olùṣọ́ mẹ́ta, wọ́n sì ba ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́ mẹ́fà tí wọ́n ní ní àdàáni nínú àgbàlá náà jẹ́.
FCT sọ pé àwọn ọ̀daràn náà ni wọ́n kọ̀ láti wọlé níwọ̀n bí wọ́n ti fi àwọn olùrànlọ́wọ́ ránṣẹ́ sí ibi ìṣẹ̀lẹ̀ náà lẹ́sẹ̀kẹsẹ̀, ó fi kún un pé àlàáfíà ti padà bọ̀ sípò ní agbègbè náà.
Kọmíṣọ́nà Ọlọ́pàá FCT tún sọ pé Àṣẹ náà kì í yé gbìyànjú títí di ìgbà tí wọ́n bá mú àwọn ọmọ ẹgbẹ́ òjìji mìíràn tí wọ́n ṣì ń sá lọ, tí wọ́n sì mú wọn wá sí òfin.
Orisun: Leadership
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua