Ọlọ́pàá Gbà Ọkọ̀ Méjì Tí Wọ́n Jí Gbà Tí Wọ́n Sì Pàtì padà Ní Anambra
Àwọn ọlọ́pàá ní ìpínlẹ̀ Anambra ti rí ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́ méjì tí wọ́n fi sílẹ̀ tí wọ́n fura sí pé wọ́n jí gbé ní Awka, olú ìlú ìpínlẹ̀ náà, àti Oba ní Agbegbe Ìjọba Ìbílẹ̀ Idemili Gúúsù
Agbẹnusọ ọlọ́pàá ìpínlẹ̀ náà, Tochukwu Ikenga, fìdí ìgbàpadà náà múlẹ̀ nínú gbólóhùn kan ní Ọjọ́ Àbámẹ́ta, ó sọ pé àwọn tí a fura sí fi àwọn ọkọ̀ náà sílẹ̀, wọ́n sì sá lọ lẹ́yìn ìlépa àwọn ọlọ́pàá tí a ṣètò dáradára.
Ikenga tò àwọn ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́ tí a gbàpadà náà lọ́wọ̀ọ́wọ́, wọ́n jẹ́ Lexus ES 350 pẹ̀lú nọ́ńbà ìforúkọsílẹ̀ Lagos – BDG 350 JR àti Lexus RX 300 Jeep dúdú kan pẹ̀lú nọ́ńbà ìforúkọsílẹ̀ Anambra – AWK 31 DU.
Gẹ́gẹ́ bí ọ̀rọ̀ rẹ̀, a gbà Lexus ES 350 padà ní àyíká Parkers Road, Awka, ní agogo mẹ́wàá ìṣẹ́jú mẹ́wàá ìrọ̀lẹ́ (10:10 p.m.
) ní Ọjọ́ Kẹrin Oṣù Kẹsan lẹ́yìn tí àwọn ọkùnrin mẹ́rin (4
) tí wọ́n gbé ìhámọ́ra, tí wọ́n ń gun àlùmò̀kòrò kan tí a kò forúkọ sílẹ̀, dí ọ̀nà olùfarapa wọn ní Ifite Road, Amaenyi, wọ́n sì fipá mú un láti fi ọkọ̀ rẹ̀ sílẹ̀.
A gbà Lexus RX 300 Jeep náà padà ní àwọn wákàtí ìjímìjì Ọjọ́ Kárùn-ún Oṣù Kẹsan níbi tí ó súnmọ́ Mummy Hotel, lórí òpópónà Owerri–Onitsha Expressway, Oba, lẹ́yìn tí àwọn olùgbé fi ìgbà láti sọ fún àwọn ọlọ́pàá nípa wíwà rẹ̀.
Ikenga sọ pé a ti gbé àwọn ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́ méjèèjì náà lọ sí àwọn ilé-iṣẹ́ ọlọ́pàá fún ààbò, nígbà tí a ṣì ń gbìyànjú láti mú àwọn tí wọ́n sá lọ.
Ó yin àwọn olùgbé náà fún ìròyìn tí ó wá ní àkókò tó tọ́, ó sì tún tẹnu mọ́ ọn pé ìfọwọ́sowọ́pọ̀ àwọn ọlọ́pàá àti àwọn ará ìlú ṣì ṣe pàtàkì láti kojú àwọn ọ̀daràn ní ìpínlẹ̀ náà. TVC
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua