Ọlọ́pàá FCT Mú Ọkùnrin Kan Lórí Ikú Ọmọ Ọdún Mẹ́ta Kan Tí Ó Rì Nínú Kànga Ìgbẹ́ Tí Kò Ní Ìbòrí
Àwọn òṣìṣẹ́ ọlọ́pàá láti Durumi Divisional Headquarters lábẹ́ Àṣẹ Federal Capital Territory (FCT) ti mú ọkùnrin kan tí wọ́n dá mọ̀ gẹ́gẹ́ bí Philip Jallo, lẹ́yìn ikú rírùn ti ọmọ ọdún mẹ́ta kan tí ó rì nínú kànga ìgbẹ́ tí kò ní ìbòrí ní Durumi 2, Abuja.
Ìṣẹ̀lẹ̀ tí ń bàni nínú jẹ́ yìí wáyé ní ìrọ̀lẹ́ Tueside, ọjọ́ kẹrìndínlógún oṣù keje, ọdún 2025, ní nǹkan bí aago mẹ́sàn-án alẹ́, nígbà tí ọmọ kékeré náà, tí wọ́n ròyìn pé ó ń ṣeré nínú àgbàlá ilé, fi àìròtẹ́lẹ̀ yọ́ bọ́ sínú kànga ìgbẹ́ tí ó ṣí sílẹ̀ tí ó sì kún fún àwọn igbọṣẹ ènìyàn.
Nínú àtẹ̀jáde kan tí SP Josephine Adeh, Olùdarí Ìbáṣepọ̀ Àwọn Ènìyàn ti Ọlọ́pàá FCT, fi sílẹ̀, wọ́n fi ẹ̀sùn àìṣe ìtọ́jú sí afurasi náà, nítorí wọ́n sọ pé ó kọ̀ ojú sí àwọn ìkìlọ̀ àti ẹ̀bẹ̀ lọ́pọ̀lọpọ̀ láti ọ̀dọ̀ àwọn aládùúgbò láti tọ́jú kànga ìgbẹ́ tí ó léwu náà.
“Ìwádìí ìbẹ̀rẹ̀ fi hàn pé kànga ìgbẹ́ tí kò ní ìbòrí ti pẹ́ ti jẹ́ ewu sí àwọn olùgbé agbègbè náà,” Adeh sọ. “Wọ́n ròyìn pé ọ̀pọ̀lọpọ̀ ìkìlọ̀ àti ẹ̀bẹ̀ ni àwọn aládùúgbò tí wọ́n bìkítà ṣe sí afurasi náà, tí ó kùnà láti gbé ìgbésẹ̀ tó yẹ.”
Wọ́n wá fa ọmọ náà jáde láti inú kànga náà, wọ́n sì sáré gbé e lọ sí ilé-ìwòsàn, níbi tí wọ́n ti kéde ikú rẹ̀ pẹ̀lú ìbànújẹ́.
Jallo wà ní àtìmọ́lé ọlọ́pàá lọ́wọ́lọ́wọ́ bí ìwádìí sì ń tẹ̀síwájú. Láàárín náà, Kọmíṣọ́nà Ọlọ́pàá, FCT, ti fi ìbànújẹ́ jíjinlẹ̀ rẹ̀ hàn lórí ìṣẹ̀lẹ̀ náà, ó sì fi ìbákẹ́dùn rẹ̀ hàn sí ìdílé tí ó ṣẹ̀ṣẹ̀ pa òkú rẹ́.
Kọmíṣọ́nà náà tún lo àǹfààní náà láti fi ìkìlọ̀ líle hàn sí àwọn olùgbé, tí ó rọ̀ wọ́n láti fi ààbò àyíká síwájú àti láti rí i dájú pé àwọn ewu tó lè wà ní àyíká wọn ti wà ní ìtọ́jú dáadáa.
“Àwọn òbí àti àwọn alábòójútó gbọ́dọ̀ ṣọ́ra, wọ́n sì gbọ́dọ̀ rí i dájú pé wọ́n ń ṣọ́ àwọn ọmọ wọn dáadáa nígbà gbogbo láti dènà irú àìsí ẹ̀mí láìnídìí bẹ́ẹ̀,” ó sọ.
Àjọ Ọlọ́pàá FCT tún tẹnu mọ́ ìfaramọ́ rẹ̀ sí rí i dájú pé ó jẹ́ àlàyé nípa àwọn ọ̀ràn tí ó léwu fún ààbò gbogbo ènìyàn.
Orisun: Vanguard
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua