Ọkùnrin kan Tí Wọ́n Fẹ̀sùn kan pé ó Sọ Ọ̀rọ̀ Òdì sí Antoine Semenyo lórí Ẹ̀yà-Ìran kò Gbọdọ̀ Wọ Gbogbo Pápá Ìṣeré ní Britain
A ti kéde pé olùfẹ́ bọ́ọ̀lù kan tí wọ́n fi ẹ̀sùn kan pé ó sọ òdì sí atamatasẹ ẹgbẹ́ Bournemouth, Antoine Semenyo, lórí ẹ̀yà-ìran ní àkókò ìgbá bọ́ọ̀lù láàárín ẹgbẹ́ rẹ̀ àti Liverpool ní ọjọ́ Àbámẹ́ta, kò gbọdọ̀ wọ gbogbo pápá ìṣeré bọ́ọ̀lù ní Britain.
Ọlọ́pàá sọ pé a ti mú ọkùnrin ọmọ ọdún mẹ́tàdínlaadọ́ta náà lóri fífura sí ẹ̀ṣẹ̀ àdámọ̀ nípa ìwà ìbàjẹ́ ìran láàárín ìgbòkègbòkè gbogbo-gbòò, wọ́n sì fi í sílẹ̀ pẹ̀lú àwọn ìpinnu kan.
Wọ́n dá ìgbá bọ́ọ̀lù akọ́kọ́ ti Premier League tí ó wáyé ní Anfield dúró fún ìṣẹ́jú díẹ̀ nínú ìdajì àkọ́kọ́ lẹ́yìn tí Semenyo fìròyìn ìwà ìbàjẹ́ náà fún adájọ́.
Nípa gbígbé ìwé sí ojú ìkànnì rẹ̀, ọmọ ọdún mẹ́ẹ̀ẹ́dọ́gbọ̀n ọmọ orílẹ̀-èdè Ghana náà dúpẹ́ lọ́wọ́ àwọn ẹlẹgbẹ́ rẹ̀, àwọn olùrànlọ́wọ́, àwọn òṣèré Liverpool àti àwọn òṣìṣẹ́. Ó sọ pé “gbogbo ìdílé àwọn tí ó ń gbá bọ́ọ̀lù ló fi ara wọn hàn pọ̀.”
Semenyo tẹ̀síwájú láti ṣe àbájáde góòlù méjì fún Bournemouth, ẹgbẹ́ tí ó pàdánù 4-2 fún Liverpool.
Nínú gbólóhùn kan, Àjọ Bọ́ọ̀lù sọ pé yóò ṣiṣẹ́ láti rí i pé a gbé ìgbésẹ̀ tó yẹ. Premier League sọ pé òun náà yóò ṣe ìwádìí.
Kò sí Aye fún Ìwà-Ìbàjẹ́ Ẹ̀yà-Ìran
Ní ọjọ́ Àjẹ́, Ààrẹ FIFA, Gianni Infantino, sọ pé àwọn ìṣẹ̀lẹ̀ méjì tí wọ́n fi ẹ̀sùn ìwà-ìbàjẹ́ ẹ̀yà-ìran kan tí ó ṣẹlẹ̀ ní àwọn ìgbá bọ́ọ̀lù Kọ́ọ̀pù Jamanì “kò ṣe é gbà” gẹ́gẹ́ bí ọlọ́pàá Jamanì ṣe ń ṣe ìwádìí.
Àwọn ọ̀rọ̀ Infantino jáde ní ọjọ́ kan lẹ́yìn tí Christopher Antwi-Adjei ti Schalke sọ pé òun ti gba ìwà-ìbàjẹ́ ẹ̀yà-ìran ní ìgbá bọ́ọ̀lù kan ní Lokomotive Leipzig. Àwọn olùrànlọ́wọ́ fi fórófóró lù ú ní gbogbo ìgbá bọ́ọ̀lù lẹ́yìn tí ó fi ìṣẹ̀lẹ̀ náà ròyìn fún àwọn òṣìṣẹ́.
Nínú ìṣẹ̀lẹ̀ mìíràn, awakọ̀ abẹ́lẹ̀ Kaiserslautern kan di èyí tí a fìyà jẹ lórí ẹ̀yà-ìran nígbà tí ó ń gbóná fún ìgbá bọ́ọ̀lù ní RSV Eintracht, ni olùkọ́ni ẹgbẹ́ náà sọ. Kò dárúkọ agbábọ́ọ̀lù tí ó fara gbà á. Àwọn ìṣẹ̀lẹ̀ méjèèjì wáyé nígbà tí àwọn ẹgbẹ́ tí ó wà ní ìpele kékeré láti ìlà-oòrùn Jamanì àtijọ́ gba àwọn ẹgbẹ́ ńlá wọlé nínú àwọn ìgbá bọ́ọ̀lù ìpele àkọ́kọ́.
“Kò ṣe é gbà pé àwọn ìṣẹ̀lẹ̀ ti ṣẹlẹ̀ ní àwọn ìgbá bọ́ọ̀lù DFB-Pokal méjì ní Jamanì,” ni Infantino kọ lórí ojú ìkànnì rẹ̀, nípa lílo orúkọ Jamanì fún ìdíje náà. “Kò sí ibi fún ìwà-ìbàjẹ́ ẹ̀yà-ìran tàbí irúfẹ́ ìwà-ìyàtọ̀ kankan nínú bọ́ọ̀lù.”
Infantino sọ pé Ẹgbẹ́ Àwọn Òṣèré FIFA yóò “wà ní ìfọwọ́kan” pẹ̀lú àjọ bọ́ọ̀lù Jamanì àti pé yóò tún kan sí Semenyo.
“Gbogbo ènìyàn ní FIFA, Ẹgbẹ́ Àwọn Òṣèré àti gbogbo àgbègbè àwọn tí ó ń gbá bọ́ọ̀lù dúró ṣinṣin pẹ̀lú gbogbo àwọn tí àwọn ìṣẹ̀lẹ̀ yìí kàn, a ti pinnu láti rí i pé a bọ̀wọ̀ fún àwọn òṣèré àti pé a dáàbò bò wọ́n, àti pé àwọn olùṣètò ìdíje àti àwọn aláṣẹ tí ó ń fi òfin lélẹ̀ gbọ́dọ̀ gbé ìgbésẹ̀ tó yẹ,” ni Infantino fi kún un.
Antwi-Adjei fi ẹ̀sùn kan nípa ìṣẹ̀lẹ̀ náà ní Lokomotive Leipzig àti pé ọlọ́pàá ń ṣe ìwádìí, ni Schalke sọ ní ìgbà tí ó ti lálẹ́ ọjọ́ Àbámẹ́ta. Ní RSV Eintracht, àwọn olùrànlọ́wọ́ àti àwọn olùṣọ́ ààbò tètè mọ ẹni tí wọ́n fi ẹ̀sùn kan, àwọn olùrànlọ́wọ́ ti àwọn ẹgbẹ́ méjèèjì sì kọrin pé “Ẹ̀yin Nazis, ẹ jáde,” ni ilé-iṣẹ́ dpa ti Jamanì ròyìn.
Ààrẹ àjọ bọ́ọ̀lù Jamanì, Bernd Neuendorf, sọ pé òun ti bẹ̀rẹ̀ àwọn ìwádìí tirẹ̀ sí àwọn ìgbá bọ́ọ̀lù méjèèjì náà.
“Ìwà-ìbàjẹ́ ẹ̀yà-ìran àti ìwà-ìyàtọ̀, ìkórìíra àti yíyọ ènìyàn kúrò, kò ní ipò nínú bọ́ọ̀lù. A dúró fún ìwà oríṣìíríṣìí àti ọ̀wọ̀. Àti pẹ̀lú àwọn tí ó fara gbà á, àti pẹ̀lú àwọn tí ó dúró fún àwọn ìlànà wa,” ni Neuendorf sọ nínú gbólóhùn kan.
Orisun – Africanews
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua