Ọkunrin kan àti àwọn ẹran ni won pa latari ariyanjiyàn ní Bauchi

Ọkunrin kan àti àwọn ẹran ni won pa latari ariyanjiyàn ní Bauchi

Last Updated: August 8, 2025By Tags: , ,

Ìdààmú ba Kaduna-Bogoro, agbègbè kan ní agbègbè ìjọba ìbílẹ̀ Bogoro ní ìpínlẹ̀ Bauchi, lọ́jọ́ Ẹtì, lórí ìpànìyàn tí wọ́n pa àgbẹ̀ kan, èyí tí ó fa ìkọlù líle sí àwọn ẹran ọ̀sìn, tí ó mú kí wọ́n pa ọ̀pọ̀lọpọ̀ ẹran ọ̀sìn.

Nígbà tí ó ń fi ìṣẹ̀lẹ̀ náà hàn fún àwọn oníròyìn, agbẹnusọ ọlọ́pàá ti Bauchi, CSP Ahmed Wakil, sọ pé ìdààmú náà bẹ̀rẹ̀ ní aaro ọjọ́ Jimọ̀, nígbà tí wọ́n gba ìròyìn ìdààmú láti ọ̀dọ̀ olórí abúlé ti Kaduna-Bogoro, Emmanuel Bulus.

Bulus ti ròyìn pé àgbẹ̀ kan tí ó jẹ́ ọmọ ọdún 40, Irmiya Yohanna, ti lọ sí oko rẹ̀ ní ọjọ́ tí ó ṣáájú, kò sì padà wálé.

Ó sọ pé, “Ẹgbẹ́ ìwádìí kan rí òkú rẹ̀ ní oko rẹ̀ lẹ́yìn náà. Àwọn ọlọ́pàá tí Olúdarí Ọlọ́pàá (DPO) SP Fitoka Golda darí gbé òkú náà lọ sí Ilé-ìwòsàn Àdúgbò ti Bogoro, níbi tí dókítà kan ti fi ìdí rẹ̀ múlẹ̀ pé ó ti kú.”

Wakil ṣàlàyé pé wọ́n pa Yohanna lẹ́yìn tí ó dojú kọ àwọn darandaran màlúù, tí màlúù wọn ti wọ oko rẹ̀.

Ó sọ pé, “Wọ́n ròyìn pé ìjà náà di líle, tí ó sì yọrí sí ikú rẹ̀.

Nígbà tí wọ́n ń gbẹ̀san, àwọn ènìyàn ìlú tí wọ́n bínú kọlu àwọn ibi ìjẹko tí ó yí abúlé náà ká, wọ́n fi ọbẹ gun màlúù 20 àti àgùntàn 19, nígbà tí ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn ẹran mìíràn sì fara gbáṣá.”

Ó fi kún un pé àwọn ọlọ́pàá gba nǹkan bí 249 màlúù là láti àwọn ewu mìíràn, wọ́n sì mú ajinigbé kan, tí wọ́n dámọ̀ sí Ahmadu Mairiga, ní ìbámu pẹ̀lú ikú àgbẹ̀ náà.

PPRO sọ pé Kọmíṣọ́nà ọlọ́pàá, CP Sani-Omolori Aliyu, ti bẹ̀ ibi tí ìṣẹ̀lẹ̀ náà ti ṣẹlẹ̀ wò fún àyẹ̀wò níbẹ̀, ó sì ti ní ìpàdé pẹ̀lú alága ìjọba ìbílẹ̀, àwọn olórí Fulani, àwọn olóyè ìbílẹ̀, àti àwọn àgbàgbà abúlé.

CP Aliyu tún rọ àwọn ènìyàn láti wà ní àlàáfíà, ó sì rọ àwọn olùgbé láti yẹra fún gbígbé òfin sí ọwọ́ ara wọn.

Ó sọ pé, “A fún yín lójúyé pé a óò ṣe ìdájọ́ tí ó tọ́,” CP náà kìlọ̀ sí àwọn tí ó fẹ́ràn láti gbógun ti àlàáfíà.

 

 

Orisun – Leadership

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment