Okpebholo Kìlọ̀ fún Peter Obi: Má Wá sí Edo Láìsi Ààbò
Gómìnà Okpebholo sọ wípé ìbẹ̀wò tí Obi ṣe sí Edo láìpẹ́ yìí bá ìyípadà ìwà ipá àti ìpànìyàn ní Ìpínlẹ̀ Gúúsù-Gúúsù mu.
Gómìnà Ìpínlẹ̀ Edo, Senator Monday Okpebholo, ti kìlọ̀ gbáà fún olùdíje ààrẹ ọdún 2027, Peter Obi, pé kí ó gba iwe àṣẹ ààbò kí ó tó wá sí ìpínlẹ̀ náà.
Ìkìlọ̀ Gómìnà náà wáyé lẹ́yìn àbẹ̀wò Obi sí Edo ní Oṣù Keje ọjọ́ 7, 2025, níbi tí ó ti ṣetọrẹ ₦15 mílíọ̀nù fún St. Philomena Hospital School of Nursing Sciences fún ìparí àwọn iṣẹ́-ọnà ní ilé-ìwé náà.
Ní ìdáhùn sí èyí, Okpebholo dẹ́bi fún àbẹ̀wò náà, èyí tí ó fi ẹ̀sùn kan pé wọ́n ṣe é láìgba àṣẹ ààbò tí ó yẹ. Ó tún fi ẹ̀sùn kan pé ìrìn-àjò Obi bákan náà pẹ̀lú ìpadàbọ̀ ìwà ipá ní ìpínlẹ̀ náà.
Ó ṣe ìkìlọ̀ yìí nígbà tí ó ń gba Marcus Onobun, aṣòfin apapọ̀ alatako tí ó kù ní ìpínlẹ̀ náà, wọlé, bí Onobun ṣe darapọ̀ mọ́ All Progressives Congress (APC) tí ó sì dẹ́bi fún àbẹ̀wò Obi sí ìpínlẹ̀ náà ní Ọjọ́ Jimọ̀, Oṣù Keje 18, 2025.
Gómìnà náà sọ pé: “Ọkùnrin yẹn tí ó sọ pé kò ní ‘ṣísì’ wá fi ₦15 mílíọ̀nù sílẹ̀. Níbo ló ti rí i? Lẹ́yìn tí ó ti lọ, wọ́n pa ènìyàn mẹ́ta. Fún ìdí èyí, Obi kò gbọ́dọ̀ wá sí Edo láìgba àṣẹ ààbò.
“Àbẹ̀wò rẹ̀ bákan náà pẹ̀lú ìpadàbọ̀ ìwà ipá ní ìpínlẹ̀ náà, a kò sì ní fàyè gbà á,” Gómìnà náà sọ.
Okpebholo Sọ Pé PDP Ti Ku Sí Edo
Gómìnà náà tún kéde pé APC ti wà ní ìdarí Edo nísinsìnyí, ó sì ṣàpèjúwe ìpadàbọ̀ Onobun gẹ́gẹ́ bí ìṣó ìkẹhìn níbi àpótí òkú Peoples Democratic Party (PDP) ní Ìpínlẹ̀ náà.
Ó búra pé ìdìbò gbogboogbo ọdún 2027 yóò pa gbogbo àmì àwọn alatako run pátápátá.
“A kò fi ipá bẹ́ ẹnikẹ́ni láti darapọ̀ mọ́ APC; wọ́n ń wá nítorí pé wọ́n rí àbájáde ìṣàkóso wa. Ní 2027, ó dájú pé Ààrẹ Bola Tinubu yóò gba mílíọ̀nù 2.5 ìbò láti Edo.
“Lọ́sẹ̀ tó kọjá, a tẹ PDP síkùn ní Ìpínlẹ̀ Edo. Mo rí ẹnì kan tí ó ń sọkún ní Ring Road, tí ó ń sọ nípa nínú 65%. Ìyẹn ni ohun tí a ń pè ní ìṣẹ́gun orí ìkùkù. Nígbà tí mo sọ pé èmi yóò di Gómìnà, mo tọ́ka sí i. Lónìí, a ń sọ Edo di ibi ìkọ́lé, wọ́n sì lè rí i,” ó sọ.
Okpebholo fi ẹ̀sùn kan àwọn ènìyàn pàtàkì nínú alatako fún ìwà ìbàjẹ́ àti àìṣe ìṣàkóso, ó fi ẹ̀sùn kan pé díẹ̀ nínú wọn ni wọ́n fa àìṣedéédéé àwọn iṣẹ́ àgbékalẹ̀ orílẹ̀-èdè, wọ́n sì kópa nínú àìsí ààbò orílẹ̀-èdè.
Gómìnà náà kéde pé: “Díẹ̀ nínú wọn kó owó ọkọ̀ ojú irin. Díẹ̀ jẹ́ Ààrẹ Sẹ́nátì fún ọdún púpọ̀ ṣùgbọ́n wọn kò lè kọ́ òpópónà sí àwọn abúlé wọn. Díẹ̀ ta àwọn ohun ìní Nàìjíríà, wọ́n sì mú Boko Haram àti àwọn ajínilọ wá. Àwọn ènìyàn kan náà wọ̀nyí ni wọ́n fẹ́ dá àwọn ẹgbẹ́ tuntun sílẹ̀ nísinsìnyí. Lónìí, SDP, lọ́la ADC, lọ́la ọ̀tun ADA. A kò nílò àwọn ajínilọ àìní ààbò.”
Orisun: Pulseng
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua