Air ambulance

Ọkọ̀ òfurufú tí wọ́n ń lò fún ìrànlọ́wọ́ ìlera ni ijamba lẹ́bàá olú ìlú Kenya, ó pa ènìyàn mẹ́fà

Last Updated: August 7, 2025By Tags: , , ,

Ilé-iṣẹ́ kan tí ó ni ọkọ̀ òfurufú tí wọ́n ń lò fún ìrànlọ́wọ́ ìlera sọ pé ọkọ̀ òfurufú wọn subu sí agbègbè ibùgbé kan lẹ́bàá olú ìlú Kenya ni ọjọ́bọ̀.

AMREF Flying Doctors sọ pé ọkọ̀ òfurufú náà, Cessna Citation XLS, gbera láti papa ọkọ̀ òfurufú kan ní Nairobi ó sì ń lọ sí ilẹ̀ Somaliland nígbà tí ó ni ijamba.

Ilé-iṣẹ́ tí ó ni ọkọ̀ òfurufú náà kò sọ iye àwọn tí ó kú tàbí ìdí tí ó lè fa rẹ̀, ó sọ nínú ìwé ìkéde kan pé òun ń “ṣiṣẹ́ pẹ̀lú gbogbo àwọn aláṣẹ ọkọ̀ òfurufú tí ó yẹ àti àwọn ẹgbẹ́ ìrànlọ́wọ́ ìdènà ìjàm̀bá láti fi ìdí àwọn ohun tí ó wà yíká àyíká náà múlẹ̀.”

Ó sọ pé a óò pèsè ìsọfúnni púpọ̀ sí i nígbà tí ó bá yá.

Kenya Red Cross sọ pé àwọn ẹgbẹ́ ìgbàlà rẹ̀ lọ sí ibi tí ìjàm̀bá náà ti ṣẹlẹ̀ ní Kiambu, ìpínlẹ̀ kan tí ó ní ààlà pẹ̀lú Nairobi.

Tẹ́lẹ̀, Kenya Red Cross ti sọ pé ọkọ̀ òfurufú tí ó kọlù mọ́lẹ̀ jẹ́ ọkọ̀ òfurufú onítẹ́ẹ́rẹ́.

Ìwé-ìròyìn agbègbè, Star, ròyìn pé ìjàm̀bá náà mú kí “àwọn aláṣẹ yára gbìyànjú láti ran àwọn ènìyàn lọ́wọ́.”

Ìwé-ìròyìn náà ròyìn pé àwọn ọmọ ogun àti àwọn ọlọ́pàá “yára dé ibi tí ìṣẹ̀lẹ̀ náà ti ṣẹlẹ̀, wọ́n sì ti ṣe ààbò sí agbègbè náà.”

Àwọn aláṣẹ ìjọba Kenya kò pèsè ìsọfúnni kankan ní kété.

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment