Ọkọ̀ Nlá kan Wọ Inu Ilé-ìtajà, ó sì Pa Àwọn Èèyàn Mẹ́ta Ní Ebonyi
Ìjàmbá ọ̀fọ̀ kan ṣẹlẹ̀ ní ìkọ́wọ́dò Nwanwu Junction, Igbeagu, lẹ́ẹ̀ba ọ̀nà opopona Enugu–Abakaliki–Ogoja ní Ìpínlẹ̀ Ebonyi, níbi tí ọkọ̀ nlá tí wọ́n fi ń po sìmẹ́ntì kan ti pàdánù ìṣàkóso, ó sì wọlé lu àwọn ilé-ìtajà létí òpópó, ó sì pa àwọn èèyàn mẹ́ta.
Gẹ́gẹ́ bí àwọn tí ó fojú ara wọn rí ìṣẹ̀lẹ̀ náà ṣe sọ, wọ́n ròyìn pé ìṣe-ìlọ́wọ́ ọkọ̀ náà kò siṣẹ́ mọ́ nígbà tí ó ń ti ìkọ́wọ́dò Nwezenyi sọ̀ kalẹ̀. Láti yẹ fún ìjàmbá pẹ̀lú àwọn tí ó ń gun alùpùpù tí ó ń ti Offia Oku Amachi bọ̀, awakọ̀ náà yà kúrò lójú ọ̀nà, ó sì wọlé lu àwọn ilé-ìtajà tí ó wà nítòsí.
Lára àwọn ilé tí ó wó ni ilé tí wọ́n ti ń mu ọtí àdúgbò àti àwọn ibùdó méjì tí àwọn tí ń ta oúnjẹ fi èròjà wálà-wúlà kọ́. Agbára ìgbúnlù náà fa ìpalára fún ọ̀pọ̀lọpọ̀ ènìyàn, àwọn mìíràn sì bọ́ sínú àwọn nǹkan tí ó wó lulẹ̀. Àwọn tí ó wà níbẹ̀ àti àwọn olùgbàlà tètè sáré wọlé láti du emi àwọn tí ìjàmbá náà ṣẹlẹ̀ sí, wọ́n sì sáré gbé wọn lọ sí àwọn ilé ìwòsàn tó wà nítòsí láti gba ìtọ́jú kíákíá.
Ọ̀kan lára àwọn tí ó fojú rí ìṣẹ̀lẹ̀ náà ṣe àpèjúwe bí ibi náà ṣe rí, ó ní ó jẹ́ ìran ìbẹ̀rù, pẹ̀lú àwọn tí ìṣẹ̀lẹ̀ náà ṣẹlẹ̀ sí tí kò gbọ́gbé tí wọ́n dùbúlẹ̀ lórí ilẹ̀, àti àwọn ohun ìní tí ó ti wó lulẹ̀ pátápátá.
“Ìran ìbànújẹ́ ni. Àwa kàn lè gbàdúrà pé kí ìjàmbá má pa èèyàn mọ́,” orísun náà sọ.
Alákòóso Àgbègbè ti Ẹgbẹ́ Ààbò Òpópó ti Ìjọba Àpapọ̀ (FRSC) ní Ìpínlẹ̀ Ebonyi, Anthony Ogodo, fìdí ìṣẹ̀lẹ̀ náà múlẹ̀.
“Alákòóso ẹ̀ka ní Igbeagu àti àwọn òṣìṣẹ́ sáré lọ sí ibi tí ó ti ṣẹlẹ̀ lẹ́yìn tí wọ́n gbọ́ ìròyìn. Ìjàmbá náà kan ọkọ̀ nlá tí wọ́n fi ń po sìmẹ́ntì Mercedes-Benz tí ó wọlé lu ilé tí wọ́n ti ń mu ọtí, ó sì pa àwọn èèyàn mẹ́ta lẹ́sẹ̀kẹsẹ̀,” ó sọ bẹ́ẹ̀.
Ó fi kún un pé, wọ́n gbé òkú àwọn tí ó kú lọ sí Ilé Ìwòsàn St. Vincent ní Ndubia. Vanguard
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua