Ọ̀kan kú, Ọ̀pọ̀lọpọ̀ Fara Pa Nínú Ìjàǹbá Ọkọ̀ Nílùú Èkó
Kò tó wákàtí mẹ́rìnlélógún lẹ́yìn tí ẹ̀mí mẹ́fà ti lọ nínú ìjàmbá ọkọ̀ tó burú jáì ní ojú ọ̀nà Ibeju-Lekki, àjálù tún ṣẹlẹ̀, lálẹ́ ọjọ́ àná, nígbà tí wọ́n jẹ́rìí sí pé ẹnìkan kú, tí àwọn mìíràn sì farapa nínú ìjàmbá ọkọ̀ tó pa èèyàn ní Idi-Iroko, ní àárín Ogolonto ní ojú ọ̀nà Ikorodu.
Gẹ́gẹ́ bí Vanguard ṣe ròyìn, ìjàǹbá náà ṣẹlẹ̀ nígbà tí ọkọ̀ Mazda akérò kan tí ó kún fún ènìyàn, pẹ̀lú nọ́ńbà ìforúkọsílẹ̀ LND 490 SD, tí ó ń gbìyànjú láti tẹ̀ síwájú láti agbègbè Agric, fi orí kọ lu ọkọ̀ ńlá gbogbogbòò kan tí ó ń sáré, pẹ̀lú nọ́ńbà ìforúkọsílẹ̀ EKY 121 YJ.
A gbọ́ pé ọkùnrin kan tí ó jókòó lẹ́gbẹ̀ẹ́ ẹnu ọ̀nà ọkọ̀ náà, tí ìjàǹbá náà sì já a sóde, ni tàyà ẹ̀yìn ọkọ̀ ńlá náà tẹ̀ mọ́lẹ̀.
Vanguard gbọ́ pé àwọn arìnrìnàjò méjì mìíràn, ọkùnrin kan àti obìnrin kan, tún fara pa líle, nígbà tí àwọn mìíràn ní ìfarapa kékeré nínú ìjìgbò tí ó tẹ̀lé e láti jáde kúrò nínú ọkọ̀ akérò náà.
Olùdarí Ẹ̀ka Ìròyìn àti Ìgbani-lẹ́kọ̀ọ́ ti Àjọ Tó Ń Bójú Tó Àwọn Ọkọ̀ Ní Ìpínlẹ̀ Èkó (LASTMA), Adebayo Taofiq, sọ pé àwọn arìnrìnàjò tí wọ́n fara pa “ni àwọn òṣìṣẹ́ LASTMA tí ó ní ìgboyà gba là pẹ̀lú àwọn ìfarapa líle, lẹ́sẹ̀kẹsẹ̀ ni Àjọ Ìṣẹ́rànwọ́ Gbígbé Olùfarapa ti Ìpínlẹ̀ Èkó (LASAMBUS) sì gbé wọn lọ sí Ilé-ìwòsàn Gbògbòò ní Ikorodu fún ìtọ́jú ìṣègùn kíákíá.
“A fi òkú olóògbé náà lé ìdílé rẹ̀ tí ó ń ṣọ̀fọ̀ lọ́wọ́, nípasẹ̀ àwọn òṣìṣẹ́ Àjọ Ọlọ́pàá Nàìjíríà. Àwọn òṣìṣẹ́ láti Ẹ̀ka Ọlọ́pàá Owutu tún fún ààbò kún àwọn iṣẹ́ ìgbàlà tí LASTMA ṣe.
“Láti mú kí ìrìn-àjò àwọn ọkọ̀ máa lọ láìsí ìdínà ní gbogbo ọ̀nà náà, àwọn òṣìṣẹ́ LASTMA yọ àwọn ọkọ̀ tí ó ní ìjàǹbá náà kúrò: ọkọ̀ Mazda akérò náà àti ọkọ̀ ńlá gbogbogbòò náà,” ni ó fi kún.
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua