Ohun Tó Ń Lọ Lọ́wọ́ Ní Nàìjíríà Bayii: Abubakar Malami Fi APC Sílẹ̀, Darapọ̀ Mọ́ ADC
Alákòóso Àgbà tó ti fẹ̀yìn tì, Abubakar Malami, ti kọ̀wé fi ẹgbẹ́ òṣèlú APC sílẹ̀, ó sì ti darapọ̀ mọ́ ẹgbẹ́ òṣèlú ADC láìfọ̀rọ̀ bọ̀kẹ̀.
Nínú lẹ́tà kan tó fọwọ́ sí, Abubakar Malami, SAN, kéde ìfiwẹ́ sílẹ̀ rẹ̀, ó sì ṣàlàyé pé kò jẹ́ nítorí ìbínú tàbí ìfẹ́-ọkàn fún ipò tàbí owó. Dípò bẹ́ẹ̀, ó tẹnu mọ́ ọn pé ìfẹ́ orílẹ̀-èdè tó jinlẹ̀ àti ìdákunnú nípa ìṣòro ojoojúmọ́ tí àwọn èèyàn wa ń dojú kọ ló gbé ìpinnu rẹ̀ yọ.
Gbólóhùn náà kà báyìí: “Ẹ̀yin ará Nàìjíríà mi, àti Àwọn Èèyàn Rere ti Ìpínlẹ̀ Kebbi,
“Lẹ́yìn ìgbìmọ̀ púpọ̀ àti àṣàrò pípé lórí ara mi, mo fi ìgbàgbọ́ kéde ìfiwẹ́ sílẹ̀ mi kúrò ní All Progressives Congress (APC) àti ìpinnu mi láti bá African Democratic Congress (ADC) lọ, ẹgbẹ́ òṣèlú tí àwọn àjọṣepọ̀ wa yàn — àjọṣepọ̀ kan tí ó nílò kí á yára gba orílẹ̀-èdè wa là kúrò nínú ìyẹ̀yẹ̀ síwájú sí i.
“Èyí kì í ṣe ìpinnu tí a ṣe nítorí ìbínú tàbí ìfẹ́-ọkàn, ṣùgbọ́n èyí tí ìfẹ́ orílẹ̀-èdè wa àti ìdákunnú nípa ìṣòro tí àwọn èèyàn wa ń dojú kọ lójoojúmọ́ ló fún wa ní ìṣírí.
“Nàìjíríà ń jẹ̀jẹ̀. Àìdáwátìrì ti gba ilé wa, pàápàá ní Àríwá. Jàǹdùkú, gbígbéwóde, àti ìṣe ìpániláyà ti di apá kan ìgbésí ayé wa nígbà tí ìjọba ń fi òṣèlú sípò ju ààbò àwọn ará ìlú lọ.
“Ọrọ̀ ajé wa ti fọ́. Iye owó àwọn ohun èlò oúnjẹ ìpilẹ̀ṣẹ̀ ti ìlọ́po mẹ́ta. Àwọn aláìní kò lè fún ìdílé wọn lóúnjẹ mọ́. Iṣẹ́ ń sọ nù. Àwọn ọ̀dọ́ kò ní ìrètí. Dípò kí wọ́n dojú kọ àwọn ojútùú gidi, ìjọba ń fi ara balẹ̀ sí ìpolongo àti àwọn ìdènà òṣèlú.
“Wọ́n ti kọ ìjọba sílẹ̀. Àwọn ìyànjú, àwọn iṣẹ́-ṣíṣe, àti àwọn ìlànà ìṣe ló ń darí rẹ̀ báyìí láti inú ìṣe ìdúró òṣèlú kì í ṣe nítorí anfani orílẹ̀-èdè. Èmi kò lè wà ní apá kan ètò kan tí ó ń wo ní àìlèyán nígbà tí àwọn ará Nàìjíríà bá ń jìyà tí wọ́n sì ń kú.
“Ìdí nìyẹn tí mo fi ń darapọ̀ mọ́ ADC — pèpéle kan tí a kọ́ lórí àwọn ìlànà ìdájọ́ òdodo, àkóónú gbogbo, òye, àti ìfọ̀kanbalẹ̀ orílẹ̀-èdè. Mo gbà pé nípasẹ̀ àjọṣepọ̀ yìí àti pẹ̀lú ìtìlẹyìn àwọn ará Nàìjíríà, a lè ṣe àtúnṣe tuntun fún orílẹ̀-èdè wa ọ̀wọ́n.
“Fún àwọn èèyàn Ìpínlẹ̀ Kebbi, mo ṣì jẹ́ ọmọ yín àti ìránṣẹ́ yín. Èmi kò ní fi yín sílẹ̀. Ìgbésẹ̀ yìí jẹ́ láti mú ohùn yín gbòòrò, láti dáàbò bo àwọn ire yín, àti láti mú ìrètí padà bọ̀ sí ọjọ́ iwájú wa.
“Fún gbogbo ará Nàìjíríà, mo rọ̀ yín láti darapọ̀ mọ́ ìrìn-ìjàkadì yìí. Ẹ jẹ́ kí a dìde lórí ìbẹ̀rù kí a sì gba orílẹ̀-èdè wa padà. Nàìjíríà ti gbogbo wa ni.
“Kí Ọlọ́run bukun Ìpínlẹ̀ Kebbi. Kí Ọlọ́run bukun Orílẹ̀-èdè Olómìnira ti Nàìjíríà.”
Orisun: X|
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua