OAU túbọ̀ ń wá akẹ́kọ̀ọ́ tó sọnù, wọ́n sọ ọ̀rọ̀ náà fún àwọn ọlọ́pàá

OAU túbọ̀ ń wá akẹ́kọ̀ọ́ tó sọnù, wọ́n sọ ọ̀rọ̀ náà fún àwọn ọlọ́pàá

Last Updated: August 10, 2025By Tags: , ,

Ìṣàkóso Yunifásítì Obafemi Awolowo (OAU), Ile-Ife, ní ìpínlẹ̀ Osun, ti sapá láti wá ọ̀kan lára àwọn akẹ́kọ̀ọ́ rẹ̀, Dorcas Oseghale, tí a ti kéde pé ó ti sọnù fún ọjọ́ mẹ́rin.

Dorcas, akẹ́kọ̀ọ́ ní Ẹ̀ka Ìmọ̀ Ẹ̀kọ́ Kẹ́míkà pẹ̀lú nọ́ńbà ìforúkọsílẹ̀ CHM/2021/165, ni wọ́n rí ìgbẹ̀yìn ní alẹ́ ọjọ́bọ̀, oṣù kẹjọ, ọjọ́ keje, ọdún 2025, lẹ́yìn tí ó ti sọ fún ọ̀rẹ́ rẹ̀ pé òun ń lọ ra oúnjẹ ní Students’ Village lẹ́gbẹ̀ẹ́ ọ̀nà Ede. A kò rí i láti ìgbà náà, àwọn tẹlifóònù rẹ̀ sì ti di èyí tí a kò lè bá sọ̀rọ̀.

Nínú ìwé-ìkéde tí agbẹnusọ Yunifásítì náà, Ọ̀gbẹ́ni Abiodun Olarewaju, fi sílẹ̀ ní ọjọ́ Sunday, ilé-iṣẹ́ náà fi ìdí rẹ̀ múlẹ̀ pé a ti fi ọ̀ràn náà fún Àṣẹ Ọlọ́pàá Ìpínlẹ̀ Osun láti mú ìwádìí gbòòrò sí i.

Ìwé-ìkéde náà kà pé, “Ni oṣù kẹjọ, ọjọ́ keje, ọdún 2025, ní nǹkan bí 3:00 p.m., ìròyìn kan nípa akẹ́kọ̀ọ́ obìnrin tí ó ti sọnù dé sí ibùdó ìbáraẹnisọ̀rọ̀ àwọn akẹ́kọ̀ọ́. Ẹ̀ka Ààbò ti Yunifásítì yára bẹ̀rẹ̀ sí í tẹ̀lé àwọn ìbáraẹnisọ̀rọ̀ tí ó kan ọ̀ràn náà.”

“Ní 6:10 p.m. ní ọjọ́ kan náà, àwọn akẹ́kọ̀ọ́ kan láti Ẹ̀ka Ìmọ̀ Ẹ̀kọ́ Kẹ́míkà, pẹ̀lú alábàágbé Dorcas, Akinkuade Omobolanle Beatrice, láti Ẹ̀ka Ìdàgbàsókè Iṣẹ́ Àgbẹ̀, fi ọ̀ràn náà fún Ẹ̀ka Ààbò ti Yunifásítì.”

Nípa rírí ìṣòro tí ó wà nínú ọ̀ràn náà àti àwọn àlàyé tí kò lágbára lára ènìyàn àti ohun-èlò, àwọn òṣìṣẹ́ ààbò ti Yunifásítì yan àwọn òṣìṣẹ́ mẹ́ta láti bá àwọn akẹ́kọ̀ọ́ lọ, kí wọ́n sì fi àwọn àlàyé àkọ́kọ́ hàn fún Àjọ ọlọ́pàá Nàìjíríà, tí ó ní àwọn ènìyàn àti ìgboyà láti ṣe irú àwọn ìwádìí bẹ́ẹ̀.

Igbákejì Ààrẹ Yunifásítì náà, Ọ̀jọ̀gbọ́n Simeon Bamire, yìn àwọn akẹ́kọ̀ọ́ náà fún ṣíṣe ìròyìn ìṣẹ̀lẹ̀ náà ní kété àti fún pípèsè ìtìlẹ́yìn fún àwọn ìgbìyànjú ìwádìí. Ó rọ àwọn ọlọ́pàá àti àwọn àjọ ààbò mìíràn láti lo gbogbo àwọn ohun-èlò tí ó yẹ láti ràn wọ́n lọ́wọ́ láti wá akẹ́kọ̀ọ́ tí ó sọnù.

Ó tún rọ àwọn ènìyàn tí ó ní ìsọfúnni tí ó wúlò nípa ibi tí Dorcas Oseghale wà láti sọ fún ilé-iṣẹ́ ọlọ́pàá tí ó súnmọ́ jù lọ tàbí kí wọ́n kan sí Ẹ̀ka Ààbò ti Yunifásítì.

 

Orisun – Vanguard

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment