NSIB Bẹ̀rẹ̀ Ìwádìí Lórí ọkọ̀ ojú irin tí ó danu lójú Irin Abuja-Kaduna
Àjọ Àyẹ̀wò Ààbò Nàìjíríà (NSIB) ti bẹ̀rẹ̀ ìwádìí lórí ọkọ̀ ojú irin Abuja–Kaduna tí ó yọ́ kúrò lójú irin ní Kaduna, èyí tí ó fa ìdààmú àdánidè láàrin àwọn arìnrìnàjò.
Ìṣẹ̀lẹ̀ náà ṣẹlẹ̀ ní ọ̀nà Kaduna ní kété lẹ́yìn tí ọkọ̀ ojú irin náà lọ láti Abuja ní agogo 11 ìdájí, ní ọ̀nà rẹ̀ sí Kaduna.
Arìnrìnàjò kan tí ó wà nínú ọkọ̀ ojú irin náà ṣàlàyé ipò tí ó wà nínú rúdurùdu, pẹ̀lú àwọn ènìyàn tí wọ́n sáré wá ààbò nínú ìbẹ̀rù àti ìdààmú.
Nínú gbólóhùn kan ní Ọjọ́ Ìṣẹ́gun, Olùdarí Ọ̀rọ̀ Gbogboògbò àti Ìrànlọ́wọ́ Ìdílé NSIB, Bimbo Oladeji, sọ pé àwọn ìròyìn àkọ́kọ́ fi hàn pé àwọn arìnrìnàjò mẹ́fà fara pa, a kò sì rí ikú kankan.
Àjọ náà sọ pé ó ti fi ẹgbẹ́ kan ránṣẹ́ sí ibi ìṣẹ̀lẹ̀ náà láti kó àwọn ẹ̀rí jọ, láti bá àwọn tí ó jẹ́ àjọ ṣiṣẹ́, kí wọ́n sì ṣe ìwádìí àwọn ohun tí ó yí ìṣẹ̀lẹ̀ náà ká.
Ó tọ́ka sí Olùdarí Gbòògbò NSIB, Alex Badeh Jr., gẹ́gẹ́ bí ẹni tí ó fi ìbákẹ́dùn hàn fún àwọn tí ìṣẹ̀lẹ̀ náà kọlu.
“A bá gbogbo àwọn tí ó fara pa kẹ́dùn gidigidi. Àjọ náà ti fi àwọn olùwádìí ránṣẹ́ sí ibi ìṣẹ̀lẹ̀ náà láti rí i dájú pé a ṣí ìdí gidi ìyọ́kúrò lójú irin yìí payá. Ìfaramọ́ wa ni láti rí i dájú pé ìrìnàjò ọkọ̀ ojú irin lábẹ́ ààbò wà fún àwọn ọmọ Nàìjíríà nípasẹ̀ ìwádìí tí ó ṣe kedere tí kò sì ní ẹ̀tan,” ni Badeh sọ.
Àjọ náà sọ pé ìwádìí náà yóò yẹ àwọn ìdí méjèèjì tí ó ṣokùnfà ìyọ́kúrò lójú irin náà wò, láti fi àwọn ìdámọ̀ràn sílẹ̀ láti dènà àwọn ìṣẹ̀lẹ̀ ọjọ́ iwájú. Wọ́n yóò máa pèsè àwọn ìfitọ́nilétí bí ìwádìí náà bá ń tẹ̀síwájú.
NSIB tún se ìrànlọ́wọ́ fun gbogbo àwọn arìnrìnàjò tí ìjàǹbá náà kọlu.
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua