norway

Norway ti ṣẹ́gun Switzerland pẹ̀lú àmi ayò méjì sí ọ̀kan

Last Updated: July 2, 2025By Tags: , ,

Norway ti ṣẹ́gun Switzerland pẹ̀lú àmi ayò méjì sí ọ̀kan nínú ìfẹsẹ̀wọnsẹ̀ wọn àìpẹ́ yìí. Ìṣẹ́gun yìí wáyé ní òkùnkùn alẹ́ ìpilẹ̀ṣẹ̀ Euro 2025, níbi tí Ada Hegerberg ti gbá bọ́ọ̀lù wọlé kan, bọ́ọ̀lù kejì sì wá láti ibi tí olùgbèjà Switzerland, Julia Stierli, ti gbá bọ́ọ̀lù sínú àwọ̀n ara rẹ̀.

Ada Hegerberg gbá bọ́ọ̀lù wọlé, ó sì pa ìfìyàjẹ́ mọ́ nígbà tí Norway padà borí Switzerland tó jẹ́ agbátẹrù ní alẹ́ ìpilẹ̀ṣẹ̀ Euro 2025.

Caroline Graham Hansen ti Norway, tó wà ní ọwọ́ ọ̀tún, ń gbá bọ́ọ̀lù lẹ́gbẹ̀ẹ́ Geraldine Reuteler ti Switzerland

Lẹ́yìn ayẹyẹ ìpilẹ̀ṣẹ̀ tí ó fani mọ́ra ní St Jakob-Park tí ó ti kún, àti pẹ̀lú agbára àwọn olólùfẹ́ láti ilé, ìfaradà ẹgbẹ́ Swiss tí Pia Sundhage darí san èrè nígbà tí wọ́n gba bọ́ọ̀lù wọlé nípa tí ó tọ́ bí Nadine Riesen ṣe gbá bọ́ọ̀lù tí ó tú sílẹ̀ sínú àwọ̀n láti ibi tí ó súnmọ́ pẹ̀lú ìgbìyànjú tí ó wọlé lẹ́yìn tí ó kọlu òpó àwọ̀n.

Norway, tí ó ti jẹ́ aṣáájú European ní ẹ̀ẹ̀méjì tẹ́lẹ̀, dà bí ẹni tí ó tú ká, tí wọn kò sì lè rí àjọṣe, wọ́n kùnà láti fi bọ́ọ̀lù kankan sí àwọ̀n ní ìlàkàkà àkọ́kọ́. Ṣùgbọ́n bí ó ti wù kí agbára wọn tó tóbi tó ní ìlàkàkà àkọ́kọ́, Switzerland gba bọ́ọ̀lù wọlé ní ẹ̀ẹ̀méjì láàárín ìṣẹ́jú márùn-ún ní ìlàkàkà kejì, wọn kò sì lè padà bọ̀ sípò.

Hegerberg fi orí gbá bọ́ọ̀lù kọjá Livia Peng láti ibi igun, ṣáájú kí olùgbèjà Swiss, Julia Stierli, tó fi bọ́ọ̀lù gbá a sínú àwọ̀n ara rẹ̀. Ìgbàpadà Norway yí àwọn agbátẹrù lẹ́nu, Hegerberg sì ní ànfàní láti gbá bọ́ọ̀lù kẹta wọlé, ṣùgbọ́n ó fi ìfìyàjẹ́ ìṣẹ́jú 67 kọjá òpó àwọ̀n òsì.

Switzerland rò pé wọn yóò ní ànfàní láti fi bọ́ọ̀lù dọ́gba pẹ̀lú ìfìyàjẹ́ tiwọn lẹ́yìn ìgbà díẹ̀ nígbà tí Riesen ṣubú sínú àgbá bọ́ọ̀lù, ṣùgbọ́n ìpinnu ìfìyàjẹ́ náà di àyípadà láti ọwọ́ atúnwò fídíò lẹ́yìn tí wọ́n rí ipò tí kò tọ́.

Bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé Switzerland, gẹ́gẹ́ bí agbátẹrù, bẹ̀rẹ̀ ìfẹsẹ̀wọnsẹ̀ náà pẹ̀lú agbára, pẹ̀lú Nadine Riesen tó gbá bọ́ọ̀lù wọlé ní ìbẹ̀rẹ̀, Norway padà wá pẹ̀lú agbára ní ìlàkàkà kejì láti yí ipò ìfẹsẹ̀wọnsẹ̀ náà padà. Hegerberg ní ànfàní láti gba bọ́ọ̀lù kẹta láti ibi ìfìyàjẹ́, ṣùgbọ́n ó fi bọ́ọ̀lù kọjá òpó. Ìpinnu VAR tún yí ìfìyàjẹ́ tí Switzerland rò pé wọ́n ti gbà padà nítorí ipò àìtọ́.

Orisun: BBC

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment