NOA Rọ Àwọn Ọmọ Nàìjíríà Láti Lo Físà US Lọ́nà Tó Tọ́
Àjọ Tí Ń Kó Àwọn Ènìyàn Lófin (NOA) ti gbà àwọn ọmọ Nàìjíríà níyànjú lórí bí wọ́n ṣe lè lo fisà United States (US) lọ́nà tó tọ́. Ìkìlọ̀ náà kìlọ̀ fún àwọn ọmọ ìlú láti máa lo àwọn fisà wọn lọ́nà tí kò tọ́ nípa ṣíṣe àwọn nkan tí kò bá èrò ọkàn tí wọ́n fi sọ pé àwọn fi rìnrìn-àjò àti ìyàtọ̀ fisà wọn mu.
Nínú àlàyé kan tí wọ́n fún àwọn oníròyìn lọ́jọ́ ìkẹyìn ní Abújà, olùdarí gbogbogbòò NOA, Mallam Lanre Onilu, sọ pé ìwádìí ààbò fún àwọn tó ń béèrè fisà máa ń bá a lọ títí lẹ́yìn tí wọ́n bá ti dé US.
Àwọn Ìgbésẹ̀ Láti Yẹra fún
“Àwọn aláṣẹ US máa ń ṣàkíyèsí àwọn nkan tí àwọn tó ní fisà ń ṣe títí, wọ́n sì lè fagilé fisà, wọ́n sì lè lé àwọn ènìyàn kúrò ní orílẹ̀-èdè náà fún àwọn ìwà tí ó tako òfin àgbẹ̀mì tàbí gbígbé òfin US kọjá,” ó sọ.
Ó tún rántí àwọn arìnrìn-àjò láti kéde gbogbo owó tí ó pọ̀ ju èyí tí ó tọ́ lọ nígbà tí wọ́n bá ń wọ US àti láti yẹra fún gbé àwọn nkan tí kò bófin mu sínú àwọn àpò wọn.
Onilu tẹnu mọ́ ọn pé bí wọ́n bá lo àkókò púpọ̀ ju bó ṣe yẹ lọ tàbí tí wọ́n bá kọjá àwọn àdéhùn fisà lè fa ìlé kúrò ní orílẹ̀-èdè tàbí ìdádúró títí láé láti tún rìnrìn-àjò lọ sí United States.
“Àwọn ìgbésẹ̀ yín ń ba àwọn ànfàní àwọn ọmọ Nàìjíríà mìíràn jẹ́ tí wọ́n ní ìdí tòótọ́ láti bẹ US wò,” ó sọ.
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua