NIPOST sọ pé àwọn ọmọ Nàìjíríà yóò san $80 fún gbogbo àpò tí a bá fi ránṣẹ́ sí AMẸ́RÍKÀ

Last Updated: August 29, 2025By Tags: , ,

 

 

Ìṣẹ́ Ìfìwéránṣẹ́ Àpapọ̀ Nàìjíríà (NIPOST) ti kéde pé gbogbo àwọn ìfìwéránṣẹ́ láti Nàìjíríà sí Orílẹ̀-Èdè Amẹ́ríkà yóò máa fa owó àṣẹ ìwọlé tí a ti san tẹ́lẹ̀ tí ó jẹ́ dọ́là 80 (USD $80), tí ó jẹ́ bíi Naira 122,400 (₦122,400).

Olùdarí Ìbáṣepọ̀ Ilé-Iṣẹ́ NIPOST, Ibrahim Musa, kéde èyí nínú àtẹ̀jáde kan ní Ọjọ́ Ẹtì ní Abuja.

Gẹ́gẹ́ bí àtẹ̀jáde náà, ìgbésẹ̀ yìí bá àṣẹ tuntun kan láti ọ̀dọ̀ Ìjọba Amẹ́ríkà mu, tí ó ń fagi lé ìdásílẹ̀ owó àṣẹ lórí àwọn ìfìwéránṣẹ́ káàkiri àgbáyé.

“Láti Oṣù Kẹjọ ọjọ́ kẹrìndínlọ́gbọ̀n (29 August), gbogbo àwọn ohun èlò tí kìí ṣe ìwé àtìlẹ̀yìn—tí ó fi mọ́ àwọn àpò kékeré àti àwọn àpò ńlá—tí a fẹ́ fi ránṣẹ́ sí Orílẹ̀-Èdè Amẹ́ríkà yóò máa fa owó tí a ti sọ tẹ́lẹ̀ tí ó jẹ́ dọ́là 80 (USD $80) tàbí owó rẹ̀ ní Naira.”

“Bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé owó yìí jẹ́ owó àṣẹ ìwọlé tí Ìjọba Amẹ́ríkà gbé kalẹ̀, NIPOST ni ó jẹ́ ẹni tí ó gbọ́dọ̀ kó o,” ni àtẹ̀jáde náà fi kún.

“A gbọ́dọ̀ san owó yìí ní ibùdó ìfìwéránṣẹ́ èyíkéyìí ní Nàìjíríà ní àkókò ìgbàtẹ́wọ́gbà.”

Gẹ́gẹ́ bí NIPOST ti sọ, ìyípadà náà jẹ́ ara ìlànà gbòòrò ti Ìjọba Amẹ́ríkà ó sì ń kan àwọn oníṣẹ́ ìfìwéránṣẹ́ káàkiri àgbáyé, kì í ṣe àwọn tí ó wá láti Nàìjíríà nìkan.

NIPOST tún kìlọ̀ pé àwọn oníṣẹ́ ìròkòkò àgbáyé ń gbé àwọn ìgbésẹ̀ ìṣọ́ra sí i, èyí tí ó lè yọrí sí jíjẹ́ kí àkókò ìrìn àti síṣe iṣẹ́ gùn sí i.

Àtẹ̀jáde náà sọ pé ìlànà tuntun náà ní ipa lórí ètò àfọrúrọ́ àti àkókò ìgbélọ́wọ́.

“Owó tuntun yìí àti àwọn ìdádúró rẹ̀ fi ìyípadà pàtàkì hàn nínú owó àti ìyára fífi àwọn àpò ránṣẹ́ sí Orílẹ̀-Èdè Amẹ́ríkà láti Nàìjíríà.

“Gbogbo àwọn ìfìwéránṣẹ́ tí a fẹ́ fi ránṣẹ́ sí Orílẹ̀-Èdè Amẹ́ríkà yóò jẹ́ àyẹ̀wò àfikún nípasẹ̀ àwọn àṣẹ ìwọlé ìlú nígbà tí wọ́n bá dé.”

Ní ìdáhùn sí ìlànà ìṣàkóso tuntun náà, ilé-iṣẹ́ náà fi dá àwọn oníbàárà rẹ̀ lójú pé òun ń ṣe àjọṣepọ̀ pẹ̀lú àwọn ìgbìmọ̀ ìfìwéránṣẹ́ àti owó ìwọlé àgbáyé láti rẹ́ ìdààmú kù, ó sì pinnu láti pèsè iṣẹ́ tí ó gbẹ́kẹ̀ lé.

“NIPOST tún fi dá àwọn oníbàárà rẹ̀ lójú pé ó ń ṣe àjọṣepọ̀ pẹ̀lú àwọn ìgbìmọ̀ àgbáyé, títí kan Universal Postal Union àti U.S. Customs and Border Protection, láti rẹ́ ìdààmú iṣẹ́ kù,” ni ó sọ. Vanguard

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment