NIPCO Gbìyànjú láti Mú Àwọn Ìfowópamọ́ Rẹ̀ Dúró nínú Iṣẹ́ Ẹ̀ka Epo Rọ̀bì
NIPCO Plc, tó jẹ́ ilé-iṣẹ́ tó ń ṣiṣẹ́ ní àpapọ̀ nínú ìṣòwò epo rọ̀bì ní Nàìjíríà, ti rọ àwọn òṣìṣẹ́ rẹ̀ láti sapá púpọ̀ sí i bí ilé-iṣẹ́ náà ṣe ń gbìyànjú láti jẹ́ ilé-iṣẹ́ tó gbòkè láti ipasẹ̀ iṣẹ́ epo àti gáàsì fún gbogbo àwọn alábàápín.
Olùdarí/aláṣẹ, Suresh Kumar, fi èyí hàn nínú ọ̀rọ̀ kan níbi ayẹyẹ kan ní Lagos láti dá àwọn òṣìṣẹ́ tó ti ṣiṣẹ́ fún ilé-iṣẹ́ náà fún ọdún mẹ́wàá sí ogún lọ́lá.
Ayẹyẹ náà, tí Olùdarí/aláṣẹ darí, fi àmì ẹ̀yẹ ìsinmi pípẹ́ àti àwọn ohun àmúṣiṣẹ́ mìíràn hàn, tí gbogbo àwọn òṣìṣẹ́ wà níbẹ̀.
Suresh Kumar tẹnu mọ́ àwọn ìtọrẹ àwọn tí wọ́n gba àmì ẹ̀yẹ, tí díẹ̀ lára wọn jẹ́ àwọn òṣìṣẹ́ àkọ́kọ́ ti ilé-iṣẹ́ náà,
Ó sọ pé, “Àwọn òṣìṣẹ́ wọ̀nyí ti kópa pàtàkì nínú ìdàgbàsókè àti gbígbòkègbòrò ilé-iṣẹ́ náà.”
Suresh tún sọ pé ìfaramọ́ tí àwọn tí wọ́n gba àmì ẹ̀yẹ fi hàn bá àwọn ète ìgbòkègbòrò ti ilé-iṣẹ́ náà mu fún ogún ọdún tí ó kọjá, èyí tí ìṣàkóso mọrírì.
Olùdarí náà sọ pé, “Ó fi ìgboyà fún wa pé ọ̀pọ̀lọpọ̀ yín ti kópa nínú àwọn àṣeyọrí ti ilé-iṣẹ́ náà fún ọdún mọ́kànlélógún tí ó kọjá. Ìfaramọ́ yín fi ìgbẹ́kẹ̀lé NIPCO hàn gẹ́gẹ́ bí ibi iṣẹ́ tí a fẹ́ràn jù lọ, ó sì pèsè àpẹẹrẹ fún àwọn òṣìṣẹ́ tuntun.”
Láti ìgbà tí wọ́n ti dá a sílẹ̀ ní ọdún 2004, ilé-iṣẹ́ náà ti rí àwọn ìdàgbàsókè tí ó dára, síbẹ̀síbẹ̀, àwọn agbègbè kan wà tí a dámọ̀ fún ìdàgbàsókè sí i, pàápàá pẹ̀lú ìdáwọ́wọ́ iṣẹ́-oògùn epo rọ̀bì.
Olùdarí náà fi oríire fún àwọn tí wọ́n gba àmì ẹ̀yẹ ìsinmi pípẹ́, ó sì fẹ́ràn wọn lórí àwọn ipò ìṣe wọn ní àjọ náà ní ọjọ́ ọ̀la.
Suresh Kumar tún sọ pé ọ̀kan lára àwọn ète pàtàkì ti ẹ̀ka àwọn òṣìṣẹ́ ni láti ṣe ìtìlẹ́yìn fún àwọn iṣẹ́ tó dára fún àwọn òṣìṣẹ́, kí wọ́n sì mú àyíká iṣẹ́ tí ó gbani níyànjú dúró.
Ó fi kún un pé àwọn ìgbésẹ̀ bíi àwọn àmì ẹ̀yẹ wọ̀nyí fàyè gbà àwọn òṣìṣẹ́ láti mú agbára wọn ṣẹ nínú àjọ tí ó ń ṣe iṣẹ́ dáadáa.
Nígbà tí ó ń dáhùn fún àwọn tí wọ́n gba àmì ẹ̀yẹ, olùdarí àwọn iṣẹ́-oògùn epo rọ̀bì, Khamal Badmus, fi ọpẹ́ rẹ̀ hàn fún ìdáwọ́lé náà, ó sì sọ pé yóò jẹ́ ìgboyà fún ìtẹ̀síwájú iṣẹ́-oògùn àti láti fún àwọn òṣìṣẹ́ tuntun ní ìgboyà.
Orisun- Vanguard
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua