Nigerian Breweries Plc kede owo-wiwọle tó Tó ₦738.144 Billion Nínú Oṣù Mẹ́fà Àkọ́kọ́ Ti Ọdún 2025

Nigerian Breweries Plc ti kéde pé owó tí wọ́n rí wọlé jẹ́ ₦738.144 bílíọ̀nù fún ìpín àkọ́kọ́ ti ọdún (H1) tí ó parí ní Oṣù Kẹfà ọjọ́ ọgbọ̀n, 2025.

Gẹ́gẹ́ bí ìròyìn àkọ́kọ́ náà, owó tí wọ́n rí wọlé pọ̀ sí i láti ₦479.767 bílíọ̀nù ní H1 2024 sí ₦738.144 bílíọ̀nù ní H1 2025.

Owó tí wọ́n ná lórí ọjà tàrà gbòòrò sí i láti ₦319.19 bílíọ̀nù ní 2024 sí ₦423.57 bílíọ̀nù ní àkókò tí a ń sọ̀rọ̀ rẹ̀ ní 2025, nígbà tí èrè ìdánilójú pọ̀ sí i pẹ̀lú 94.76 nínú ọgọ́rùn-ún sí ₦310.999 bílíọ̀nù ní ìfiwéra pẹ̀lú ₦159.684 bílíọ̀nù ní H1 2024.

Èrè tí wọ́n rí ní ìdajì ọdún 2025 jẹ́ bílíọ̀nù méjìdínlọ́gọ́rùn-ún (88.06 billion), èyí tí ó jẹ́ àyípadà 204% láti àdánù tí ó jẹ́ bílíọ̀nù méjìdínlọ́gọ́rùn-ún (84.32 billion) tí wọ́n rí ní àkókò tó bákan náà ní ọdún 2024.

Àlàyé Olùdarí Ilé-Iṣẹ́

Nígbà tó ń sọ̀rọ̀ lórí àwọn àbájáde náà, Thibaut Boidin, olùdarí Nigerian Breweries, fi hàn pé ìṣiṣẹ́ tó yanilẹ́nu ti ilé-iṣẹ́ náà fi àwọn ìpìlẹ̀ rẹ̀ tó lágbára hàn àti bí ó ṣe yára láti ṣàkóso ìṣòro nígbà tí ètò ìṣòwò kún fún àwọn ìpèníjà, èyí tí ìhágàgà gbígbòòrò àti àwọn owó tí kò tó láti fi ra àwọn nkan tí a fẹ́ fi bẹ̀rẹ̀ iṣẹ́.

Ó sọ pé ìṣiṣẹ́ ní àárín ọdún náà jẹ́ nítorí àtúnṣe tí kò dáwọ́ dúró, ìṣiṣẹ́ ọjà tó lágbára, àṣekún àwọn ètò owó tí ó tọ́ láàrin ìgbésílẹ̀ owó àwọn èròjà, àtúnṣe nínú ìṣàkóso owó tí wọ́n ná, àti ìlọsíwájú nínú ìṣiṣẹ́ àti ìlànà.

“Ilé-iṣẹ́ náà tún jẹ ànfààní láti àwọn owó tí wọ́n rí wọlé láti Rights Issue nítorí pé owó tí wọ́n ná lórí gbígba yáwó dín kù pẹ̀lú 87 nínú ọgọ́rùn-ún. Ìgbésẹ̀ yìí ti mú ìbáṣepọ̀ ilé-iṣẹ́ lágbára sí i, ó sì dín bí owó náà ṣe ń yára pọ̀ sí i ní ibi tí owó ìlò bá pọ̀ sí i,” ó sọ.

Boidin tún sọ pé yíyọ àwọn gbèsè owó àjèjì kúrò àti ìdúróṣinṣin náírà ti fa èrè owó àjèjì ní àkókò yìí, ní ìfiwéra pẹ̀lú ìpadàlù tí wọ́n kéde ní àkókò tó kọjá.

Ọ̀rọ̀ Láti Ọwọ́ Akọ̀wé Ilé-iṣẹ́

Pẹ̀lú, akọ̀wé ilé-iṣẹ́ àti olùdarí òfin ti Nigerian Breweries, Uaboi Agbebaku, tún tẹnu mọ́ ìgbàkọ́lè Ìgbìmọ̀ Olùdarí láti mú ìtóye pípẹ́ wá nípasẹ̀ fífọkàn sí owó tó yẹ, ìṣiṣẹ́ ọjà, àti mímú orúkọ ọjà lágbára sí i.

“Àkópọ̀ pẹ̀lú Distell Wines and Spirits Nigeria Limited yóò tún mú ìpìlẹ̀ fún ṣíṣe ìtóye pípẹ́ lágbára sí i fún àwọn Aláǹfààní wa,” Agbebaku fi kún un.

Orsiun – Leadership

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment