Netherlands to deploy Patriot Air Defence

Netherland yóò Fi Àwọn Ẹ̀rọ Ààbò Afẹ́fẹ́ Patriot Ranse sí Poland

Last Updated: August 22, 2025By Tags: , , , ,

Orílẹ̀-èdè Netherland yóò fi àwọn ẹ̀rọ ààbò afẹ́fẹ́ Patriot méjì àti àwọn òṣìṣẹ́ bíi 300 sí Poland, tó jẹ́ ọ̀rẹ́ NATO, láti dáàbò bo ibùdó ìrànlọ́wọ́ ogun fún Ukraine, báyìí ni mínísítà olùgbèjà orílẹ̀-èdè Poland sọ ní ọjọ́bọ̀.

Ní ìbẹ̀rẹ̀ ọ̀sẹ̀ yìí, ọkọ̀ òfuurufú àgbéròǹgbà tí wọ́n ṣe ní orílẹ̀-èdè Rọ́ṣíà ya lu ilẹ̀ oko kan ní ìlà-oòrùn orílẹ̀-èdè Poland, èyí sì mú ìdààmú pọ̀ sí i ní Poland nípa àwọn ìwà àìbá òfin ìrìn-òfuurufú mú lákòókò ogun tó ń lọ ní orílẹ̀-èdè Ukraine tó wà ní ẹ̀gbẹ́ rẹ̀.

“Nítorí àwọn ìṣẹ̀lẹ̀ tó ń lọ lọ́wọ́ ní Ukraine, ìjà tó ń lọ lọ́wọ́, àti ipa tí Poland ń kó nínú gbígbé àwọn ohun èlò ogun lọ sí Ukraine, Netherlands ti kéde ìtìlẹ́yìn fún àwọn ẹ̀rọ tó ń gbà àwọn ènìyàn àti afẹ́fẹ́ wa là,” ni Wladyslaw Kosiniak-Kamysz sọ níbi ìpàdé pẹ̀lú àwọn oníròyìn, ó sì fi ìgbàgbọ́ rẹ̀ hàn nínú ìpinnu orílẹ̀-èdè Dutch.

Netherlands sọ ní ọjọ́rú pé wọ́n yóò fi àwọn ẹ̀rọ Patriot síbẹ̀ láti oṣù Kejìlá ọjọ́ kìn-ín-ní sí oṣù Kẹfà ọjọ́ kìn-ín-ní ní ọdún tí ó ń bọ̀.

Agbẹjọ́rò kan sọ ní ọjọ́bọ̀ pé ó ṣeé ṣe kí ọkọ̀ òfuurufú àgbéròǹgbà náà ti wá láti ọ̀dọ̀ orílẹ̀-èdè Belarus, tí ó jẹ́ ọ̀rẹ́ tímọ́tímọ́ fún Moscow, tí ó ti ṣètìlẹ́yìn fún ogun Rọ́ṣíà ní Ukraine.

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment