NELFUND Yóò Dá Ìpínwó Owó-Ìgbọ́wọ́ Dúró Nígbà Ìsinmi Ilé-ìwé
Àjọ Nigerian Education Loan Fund (NELFUND), tó jẹ́ àjọ tó ń gbówó lórí ètò ìdánilẹ́kọ̀ọ́ lórílẹ̀-èdè Nàìjíríà, ti ṣe àgbékalẹ̀ àwọn ìlànà tuntun fún ìpínwó owó-ìgbọ́wọ́, ó sọ pé irú owó bẹ́ẹ̀ yóò wà ní àmúṣẹ nípasẹ̀ ìgbà ẹ̀kọ́ ti ilé-ìwé kọ̀ọ̀kan.
Ìkéde náà wà nínú ìkéde kan tí Ìyáàfin G. Oseyemi Oluwatuyi, Olùdarí fún Ìbáṣepọ̀ Àròjinlẹ̀ ní NELFUND, ló fi ìdí ìkéde yìí múlẹ̀.
Labẹ́ ìlànà tuntun náà, owó-ìgbọ́wọ́ yóò kàn sí ìgbà ẹ̀kọ́ lọ́wọ́lọ́wọ́ tí akẹ́kọ̀ọ́ náà wà. Ìpínwó owó náà yóò dáwọ́ dúró fún ara rẹ̀ nígbà tí ilé-ìwé kan bá parí ọdún ẹ̀kọ́ rẹ̀, èyí sì túmọ̀ sí pé àwọn akẹ́kọ̀ọ́ kò ní máa gba owó-ìgbọ́wọ́ láti ìgbà ẹ̀kọ́ tó kọjá mọ́ lẹ́yìn tí wọ́n bá ti wọ ìgbà ẹ̀kọ́ tuntun.
Pẹ̀lú, NELFUND paṣẹ pé kí gbogbo akẹ́kọ̀ọ́ tó fẹ́ yá owó-lágbádà tún wádìí fún un ní ìbẹ̀rẹ̀ ìgbà ẹ̀kọ́ kọ̀ọ̀kan láti lè yẹ fún owó ilé-ìwé àti àwọn ànfàní owó-ìgbọ́wọ́ fún ìgbà náà.
Láti jẹ́ kí àtúnṣe yii wà láàmúṣẹ, a ti fi ẹ̀rọ́ gbé ibùdó ìdánilọ́wọ́ fún owó-lágbádà náà ṣiṣẹ́ láti fi hàn bí ìpínwó ṣe rí fún ìgbà ẹ̀kọ́ kọ̀ọ̀kan, ó sì ń fi àwọn owó-ìgbọ́wọ́ tí akẹ́kọ̀ọ́ kọ̀ọ̀kan gbà nínú ọdún ẹ̀kọ́ náà hàn.
Àjọ náà tún rọ àwọn ilé-ẹ̀kọ́ gíga láti gbé àwọn ìwé àkókò ìgbà ẹ̀kọ́ àti àwọn àkọsílẹ̀ wọn sórí ẹ̀rọ lásìkò. Ó tẹnu mọ́ ọn pé èyí yóò rí i pé àwọn akẹ́kọ̀ọ́ gba gbogbo àwọn owó-ìgbọ́wọ́ wọn láìsí ìdádúró tí kò pọn dandan.
Nígbà tí ó ń sọ̀rọ̀ lórí ìdàgbàsókè náà, NELFUND tún fi ìdí ìlérí rẹ̀ múlẹ̀ láti wà ní àfihàn gbangba àti láti ṣiṣẹ́ dáadáa nípa yíyọwọ́ láti ran àwọn akẹ́kọ̀ọ́ Nàìjíríà lọ́wọ́. Ó ṣàlàyé pé àwọn ìlànà tuntun náà wà láti mú ìdáhùn-ìṣe sunwọ̀n si, kí ó sì rí i pé ìlànà ìdánilọ́wọ́ fún owó-lágbádà náà lọ láìléwu.
Wọ́n gbani ní ìmọ̀ràn pé kí àwọn akẹ́kọ̀ọ́ àti àwọn ilé-ìwé tó fẹ́ ìròyìn púpọ̀ si bá àjọ náà sọ̀rọ̀ nípasẹ̀ àwọn ọ̀nà ìbáṣepọ̀ ìjọba wọn.
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua