NELFUND

NELFUND Fi Àwọn Ìlànà fún Owó Àwìn fún Àwọn Akẹ́kọ̀ọ́ ní Àwọn Ilé-ẹ̀kọ́ Gíga ti Ìjọba Jáde

Last Updated: August 26, 2025By Tags: ,

Àpótí Owó Àwìn Èkó Nàìjíríà (NELFUND) ti fi Àwọn Ìlànà fún Àwọn Ilé-ẹ̀kọ́ Gíga ti Ìjọba nípasẹ̀ ìṣakóso Ètò Owó àwìn fún Àwọn Akẹ́kọ̀ọ́ ti Ìjọba Àpapọ̀ jáde níṣe, èyí tí a dá sílẹ̀ lábẹ́ Òfin Owó àwìn fún Àwọn Akẹ́kọ̀ọ́ (Wíwọlé sí Ẹ̀kọ́ Gíga), 2024.

Àwọn ìlànà tuntun náà pèsè ìlànà tí ó péye fún àwọn yunifásítì, pólíteníìkì, àti àwọn kọ́lẹ́jì ìdánilẹ́kọ̀ọ́ láti rí i dájú pé a ṣèṣe ètò owó àwìn náà pẹ̀lú ìfarahàn gbangba, ìwọlé ti gbogbo ènìyàn, àti ìdámọ̀. Ètò náà jẹ́ láti fẹ̀ sí i nípasẹ̀ ìrínwọlé sí ẹ̀kọ́ gíga àti láti mú àwọn ìdènà owó kúrò fún àwọn akẹ́kọ̀ọ́ Nàìjíríà.

Àwọn Ìpèsè Pàtàkì nínú Àwọn Ìlànà náà ni:

Àwọn tó yẹ: Àwọn olùdíje gbọdọ̀ jẹ ọmọ orílẹ̀-èdè Nàìjíríà, tí wọ́n ti gba wọlé sí ilé-ẹ̀kọ́ gíga tí ó yẹ (ETI), tí wọ́n sì pèsè ìwé ìdánimọ̀ tó bágbà mu bíi NIN, BVN, àti ìsọfúnni JAMB.

Ìlànà ìbẹ̀wẹ̀: Gbogbo àwọn ìbẹ̀wẹ̀ ni a gbọ́dọ̀ fi wọlé nípasẹ̀ ìrọ́kọgbà lórí ìtàkùn NELFUND (www.nelf.gov.ng) pẹ̀lú àwọn ìsọfúnni ẹ̀kọ́, ti ara ẹni, àti ti KYC tí ó pé.

Ìsanwó Èlé: A ó san owó náà tààràtà fún àwọn iléèwé fún owó iléèwé àti owó ìdánilẹ́kọ̀ọ́, nígbà tí a ó sì tún san owó ìtìlẹ́yìn fún àwọn akẹ́kọ̀ọ́.

Ìsanpadà: Àwọn tí ó jàǹfààní ètò náà yóò bẹ̀rẹ̀ ìsanpadà lẹ́yìn ọdún méjì tí wọ́n bá parí ìṣe-ìran-ẹ́mí orílẹ̀-èdè, tàbí tí wọ́n bá gba àṣẹ àfijì sílẹ̀, pẹ̀lú ìdá mẹ́wàá nínú owó oṣù wọn tí a óò yọ kúrò lábẹ́ ìlànà PAYE tàbí ìṣètò iṣẹ́ ti ara ẹni.

Ìmúṣẹ: Àwọn ilé-iṣẹ́ gbọdọ̀ ṣàyẹ̀wò àwọn ìbéèrè náà láàárín ọjọ́ ogún, kí wọ́n rí i dájú pé wọ́n ń san owó padà lásìkò tí ó bá pọn dandan, kí wọ́n sì tẹ̀lé àwọn òfin ìfilọ́lẹ̀. Tí wọn ò bá ṣe èyí, wọ́n lè fìyà jẹ wọ́n, títí kan pé kí wọ́n dá wọn dúró nínú ètò náà.

Ìlànà àti Ààbò Àkọsílẹ̀: Ìgbésè yìí yóò gbé àìṣòdodo, àìṣe ẹ̀tanú, àti pípa òfin Ààbò Àkọsílẹ̀ Nàìjíríà, 2023 mọ́ pátápátá.

Nígbà tí Olùdarí Ìṣakóso NELFUND, Ọ̀gbẹ́ni Akintunde Sawyerr, ń sọ̀rọ̀ lórí ìdàgbàsókè náà, ó tẹnu mọ́ ọ pé:

“Ètò yìí dá lórí pípa àwọn ìdènà owó rẹ́ kúrò lẹ́kọ̀ọ́, fífún ìdàgbàsókè ọgbọ́n ní ààyè, àti dídá àwọn ànfàní sílẹ̀ fún gbogbo àwọn akẹ́kọ̀ọ́ Nàìjíríà. Àwọn ìlànà náà jẹ́ ọ̀nà tí ó hàn gbangba fún àwọn ilé-ẹ̀kọ́ àti àwọn tí ó jàǹfààní ètò náà láti wọlé sí ètò náà pẹ̀lú ìfarahàn gbangba àti ìdámọ̀.”

Ìfihàn àwọn ìlànà náà jẹ́ ìgbésẹ̀ pàtàkì nínú ìfaramọ́ Ìjọba Àpapọ̀ sí ìrínwọlé sí ẹ̀kọ́ gíga tí gbogbo ènìyàn lè wọlé sí, dídín iye àwọn tí ó ń jáde lẹ́kọ̀ọ́ kù, àti mímú ìdàgbàsókè ẹgbẹ́ òun ọ̀rọ̀ ajé wá.

Fun alaye siwaju sii ati iraye si awọn itọnisọna, jọwọ lọ si www.nelf.gov.ng tabi kan si wa nipasẹ imeeli ni info@nelf.gov.ng. Àwọn àtúnyẹ̀wò tún wà lórí ìkànnì àjọ NELFUND’s social media:

X (Twitter): @nelfund

Instagram: @nelfund

Facebook & LinkedIn: Nigerian Education Loan Fund – NELFUND

 

TVC

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment