NDLEA MU OBIRIN YII

NDLEA Mú Opó Kan Tí ó Díbọ̀n Oyún Láti Ṣòwò Ógùn Olóró Kòkéènì

Last Updated: August 24, 2025By Tags: ,

 

Wọ́n ti mú opó àti oníṣẹ́ aṣọ kan tí orúkọ rẹ̀ ń jẹ́ Ifeoma Henrietta Ezewuike, ẹni ọdún 50, látọwọ́ àwọn òṣìṣẹ́ Ilé Iṣẹ́ Àjọ Tó Ń Rí sí Ìgbógun Ti Ògùn Olóró ti Orílẹ̀-èdè (NDLEA) ní Lagos, fún ìgbìyànjú láti kó ògùn kòkéènì tí ó tó 1.3 kìlógírámù lọ, nípa dídíbọ̀n oyún.

Wọ́n dádì mọ́ Ezewuike, onílé iṣẹ́ Golden Star Creation ní Ago Palace Way, Okota, ní ibùdó ọkọ̀ akérò kan ní Jibowu, Yaba, ní Ọjọ́ Ẹtì, ọjọ́ kẹji-lé-lógún, Oṣù Kẹjọ, nígbà tí ó fẹ́ fi ọjà èèwọ̀ náà lé àwọn oníbàárà rẹ̀ lọ́wọ́ ní Abuja. Ìwádìí tí ó tẹ̀lé e ní ibùgbé rẹ̀ mú ìwọ̀n 200 giráàmù ti ohun èlò ìdàpọ̀ tí wọ́n ń lò nínú ìṣàmúlò ògùn kòkéènì jáde. Ó jẹ́wọ́ pé òun jogún òwò ògùn olóró náà látọwọ́ ọkọ rẹ̀ tí ó ti kú.

NDLEA MU OBIRIN YII

NDLEA MU OBIRIN YII

Ìmúnimú náà jẹ́ apá kan ìfìdíbàjẹ́ tí ó wáyé jákèjádò orílẹ̀-èdè tí ó rí i tí NDLEA dádì mọ́ ọ̀pọ̀lọpọ̀ ọjà ògùn olóró, tí wọ́n fọ́ àwọn ẹgbẹ́ olówò ògùn olóró ká, tí wọ́n sì pa àwọn oko kọ̀kọ̀rọ̀ run ní ọ̀pọ̀lọpọ̀ ìpínlẹ̀.

Ní Lagos, àwọn òṣìṣẹ́ gbà àkópọ̀ 90 ti ògùn líle Loud cannabis tí ó tó 48.6kg padà, tí wọ́n fìpamọ́ sínú àpótí mẹ́ta ti àwọn ìdòfò ìdáná tí wọ́n kó wọlé láti Amẹ́ríkà. Ní Abuja, wọ́n mú àwọn olùránṣẹ́ méjì ní Jabi fún pínpín àwọn ohun èlò èèwọ̀ káàkiri Agbègbè Olúìlú Ìjọba Àpapọ̀.

Ní Kano, àwọn òṣìṣẹ́ rí àkópọ̀ 452,070 ti àwọn egbòogi aláròkan náà gbà padà ní ilé ẹni tí wọ́n fura sí tí ó sá lọ, wọ́n sì mú àwọn mìíràn pẹ̀lú ògùn síírápù Codeine, Tramadol, àti àwọn egbòogi Pregabaline. Ní Adamawa, ìwádìí ní ibùgbé ògbóǹtarìgì oníṣòwò kan, mú ìwọ̀n 354,480 ti àwọn egbòogi Tramadol jáde, wọ́n sì gba àwọn ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́ méjì.

Bákan náà, wọ́n ti fọ́ àwọn iṣẹ́ òkòwò kànábà tí ó gbilẹ̀ káàkiri orílẹ̀-èdè. Ní àwọn ìpínlẹ̀ Delta, Ondo, Edo, àti Taraba, àwọn ẹgbẹ́ NDLEA—pẹ̀lú ìrànlọ́wọ́ àwọn ọmọ ogun àti àwọn òṣìṣẹ́ ìgbèjà aráàlú—pa òkúta tó lé ní 75,000 kìlógírámù tí wọ́n kọ́ sínú àwọn oko kọ̀kọ̀rọ̀ tí ó fẹ̀ tó hekitá 25.

Alága NDLEA, Bírí. Gíìnná. Mohamed Buba Marwa (Fẹ̀yìntì), yin àwọn òṣìṣẹ́ náà fún ìgbàgbọ́ wọn, ó sì rọ̀ wọ́n láti mú ìlànà ìṣe déédéé àjọ náà tẹ̀síwájú nínú Ogun Tí Ń Lọ Lọ́wọ́ Lódi Sí Ìlò Ògùn Olóró (WADA). NDLEA

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment