NDLEA Mú Ọ̀dọ́mọkùnrin Ọmọ Ọdún Mẹ́tàdínlọ́gbọ̀n Pẹ̀lú Cannabis Tó Tó ₦10m Lówó Ní Kano
Àjọ Tó Ń Rí sí Ìlòòfin Òògùn Olóró ti Orílẹ̀-èdè (NDLEA), Àṣẹ Ètò Àmọ̀fíìmọ̀ tí Kano, ti sọ pé wọ́n ti mú afúrásí ọmọ ọdún mẹ́tàdínlọ́gbọ̀n kan, Umar Adamu-Umar, pẹ̀lú 9 kìlógíráàmù ti ògùn Cannabis Sativa (Colorado) tó lé ní ₦10 mílíọ̀nù lówó.
Èyí wà nínú àlàyé tí agbẹnusọ fún àṣẹ náà, Sadiq Muhammad-Maigatari, fi sílẹ̀ ní ọjọ́ satide ní Kano.
Ó sọ pé wọ́n mú afúrásí náà, tí ó jẹ́ olùgbé Àgbègbè Ìjọba Ìbílẹ̀ Fagge ní Ìpínlẹ̀ Kano, ní ọjọ́ kẹfà Oṣù Kẹjọ, ní òpópónà Zaria–Kano láti ọwọ́ àwọn òṣìṣẹ́ NDLEA tí wọ́n wà ní Àṣẹ Agbègbè Kiru ti Kano.
Gẹ́gẹ́ bí ọ̀rọ̀ rẹ̀, wọ́n mú afúrásí náà nígbà tí ó ń gbé ìgò méjìdínlógún ti ògùn àìlófin náà láti Lagos lọ sí Kano.
Muhammad-Maigatari sọ pé, “Afúrásí náà jẹ́wọ́ pé ó kópa nínú òwò ògùn olóró tí kò bófin mu, wọ́n sì ti ń ṣọ́ ìgbòkègbodò rẹ̀ fún ìgbà díẹ̀.”
Ó ṣàlàyé pé mímú tí wọ́n mú un ṣe ìjábá nlá fún àwùjọ àwọn tí ń gbé ògùn kiri, nítorí pé ó jẹ́ kí àwọn tí ń gbé ògùn olóró kiri pàdánù owó tó pọ̀, ó da ìlànà ìpèsè wọn rú, ó sì dín owó tó wà fún àwọn ìwà ọ̀daràn mìíràn kù.
Ó fi kún un pé, “Gbígbé ògùn yìí kúrò ní àwùjọ tún ṣe ìrànlọ́wọ́ láti dáàbò bo àwùjọ láti àwọn ìpalára ìwà-òwò àti ìṣúná owó tó rọ̀ mọ́ òwò ògùn olóró.”
Agbẹnusọ náà sọ pé Àṣẹ Ètò Àmọ̀fíìmọ̀ lábẹ́ ìdarí Abubakar Idris-Ahmad yóò mú ìgbòkègbodò àṣọdẹ àti àwọn iṣẹ́ ìwádìí tó dá lórí ìfọ̀rọ̀wánilẹ́nuwò pọ̀ sí i láti dẹ́kun gbígbé ògùn olóró kiri ní ìpínlẹ̀ náà. NAN
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua