NCC Ti Ti Ikani Ayelujara Ayederu MovieBox.ng Pa

Last Updated: July 31, 2025By Tags: , ,

Ìgbìmọ̀ Aṣẹ́ Àdàkọ Nàìjíríà (NCC), pẹ̀lú ìfowosowọ́pọ̀ pẹ̀lú Ẹgbẹ́ Ìforúkọsílẹ̀ Ayélujára Nàìjíríà (NiRA), ti ṣàṣeyọrí nínú gbígbé ìṣiṣẹ́ MovieBox.ng dúró, ojú ìwé kan tí ó jẹ́ gbajúmọ̀ fún yíyẹ àwọn fíìmù, orin, àti eré ìdárayá ojú-ayé tí wọ́n jí gbé.

Nínú àlàyé tí wọ́n fi síta lọ́jọ́ Ọjọ́bọ̀ ní Abújà, Ìyáàfin Ijeoma Egbunike, Olùdarí Ọ̀rọ̀ Gbogbo Ènìyàn, kéde pé Olùdarí Gbogbogbòò NCC, Dókítà John Asein, ti fìdí rẹ̀ múlẹ̀ pé ìgbéṣẹ̀ gbígbé dúró náà bẹ̀rẹ̀ ní Oṣù Keje ọjọ́ ogún, 2025.

Ó sọ pé ìgbésẹ̀ náà tele ìgbésẹ̀ tí ìgbìmọ̀ náà ṣe láti gbógun ti ìwà òǹrorò lórí ayélujára àti pé àwọn tó ní ẹ̀tọ́ ọ̀rọ̀-ayédèrú nínú ẹ̀ka fíìmù, orin, àti ilé iṣẹ́ ìròyìn ti kí i káàbọ̀.

Ìgbésẹ̀ Lòdì Sí Jíjí Nípasẹ̀ Ayélujára

Asein ṣàpèjúwe ìṣiṣẹ́ ojú ìwé náà gẹ́gẹ́ bí apá kan ìgbìyànjú tí wọ́n ti gbìmọ̀ pọ̀ láti máa bá a lọ láti jíjí nípasẹ̀ ayélujára pẹ̀lú lílò àwọn ìpínlẹ̀-ọ̀nà tí wọ́n ti fọwọ́ rọ́.

Ó sọ pé: “Wọ́n ń lo ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn ìpínlẹ̀-ọ̀nà tí wọ́n ṣe bí dígí láti wọlé àti láti polówó àwọn ohun èlò tí wọ́n jí gbé, pẹ̀lú àwọn ìtàn ìpínlẹ̀-ọ̀nà tí ó ní í ṣe pẹ̀lú àwọn iṣẹ́ jíjí nípasẹ̀ ayélujára tí wọ́n ti mọ̀.”

Ó yìn NiRA fún ìdáhùn kíákíá rẹ̀ ó sì rọ àwọn tó nípa lórí ìkànnì ayélujára mìíràn, títí kan àwọn tó ń pèsè iṣẹ́ àti àwọn aláràbarà, láti tètè dáhùn sí àwọn ìbéèrè gbígbé kúrò gẹ́gẹ́ bí òfin Copyright Act, 2022, ti fẹ́.

Ó fi kún un pé NCC ń ṣiṣẹ́ takuntakun láti mú àwọn ojú ìwé bí dígí mìíràn tí ó ní í ṣe pẹ̀lú MovieBox.ng kò ṣiṣẹ́.

Ìkìlọ̀ àti Ìpolongo Tuntun

Ìgbìmọ̀ náà tún kìlọ̀ fún àwọn ará ìlú láti yẹra fún àwọn pátákì gbígbé tí kò bófin mu, tí kò wulẹ̀ tako àṣẹ àdàkọ nìkan ṣùgbọ́n tí ó tún ní àwọn ewu bíi àwọn kòkòrò búburú (malware), jíjí ìdánimọ̀, àti àwọn ìfípáṣerí owó.

Ilé-iṣẹ́ Ìròyìn Nàìjíríà (NAN) ròyìn pé gbígbé dúró yìí jẹ́ apá kan ìpolongo gbogbogbòò NCC tí wọ́n pè ní “Stand Together Against Online Piracy (STOP)” tí wọ́n bẹ̀rẹ̀ ní ìbẹ̀rẹ̀ ọdún yìí.

Orisun- NAN

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment