Nba Kórìíra Bí wọ́n ṣe Ti ilé iṣẹ́ rédíò kan Pa ní ìpínlẹ̀ Niger, Ó Béèrè Kí Wọ́n Fagilé Ìgbésẹ̀ Náà Lẹ́sẹ̀kẹsẹ̀
Àjọ àwọn Amòfin Nàìjíríà (NBA) ti fi ìgbàwúlé sí ìgbésẹ̀ gbígbé Badeggi FM dúró, ó sì ṣàpèjúwe ìgbésẹ̀ náà gẹ́gẹ́ bí “ìwà àìbọ̀wọ̀ fún òfin tó ga jù lọ”, ó sì béèrè fún ìyípadà lẹ́sẹ̀kẹsẹ̀ ti àṣẹ náà.
Lọ́jọ́ Ẹtì, Gómìnà Umar Bago ti Ìpínlẹ̀ Niger paṣẹ́ fún ìdádúró ìgbòkègbodò Badeggi Radio FM, ó sì fi àwọn ìgbà kan tí ó fi sọ pé wọn kò gbóde mu nínú ìgbóhùnsáfẹ́fẹ́ àti ìwúrí lòdì sí ìjọba gẹ́gẹ́ bí ìdí fún ìdádúró náà.
Nínú àlàyé kan lọ́jọ́ Àbámẹ́ta, Ààrẹ NBA, Afam Osigwe, ṣàpèjúwe ìgbésẹ̀ gómìnà náà gẹ́gẹ́ bí ìkọlù lórí òmìnira ilé-iṣẹ́ ìròyìn àti ìṣàkóso ìjọba tiwa-n-tiwa. Ó sọ pé: “Èyí jẹ́ ìwà àìbọ̀wọ̀ fún òfin tó ga jù lọ. Ó jẹ́ àìlòdáa agbára tí ó ódì sí ìjọba tiwa-n-tiwa àti ìṣàkóso òfin.
Gómìnà kò ní àṣẹ òfin tàbí ti ìlànà láti fagilé ìwé àṣẹ ìgbóhùnsáfẹ́fẹ́ tàbí láti gbé èyíkéyìí nínú àwọn ilé-iṣẹ́ ìròyìn dúró.”
Ó fi kún un pé: “Ní Nàìjíríà, àjọ National Broadcasting Commission (NBC) nìkan ló ní àṣẹ láti ṣètò ìgbóhùnsáfẹ́fẹ́, títí kan ìdádúró tàbí ìfagilé àwọn ìwé àṣẹ, nípa gbígbé ìlànà tó tọ́ sílẹ̀.”
NBA tún sọ pé àṣẹ Gómìnà Bago jẹ́ àìbófinmu pátápátá, kò sì ní ipa òfin kankan. Osigwe tẹnu mọ́ ọn pé Kọmíṣọ́nà Ọlọ́pàá àti àwọn aláṣẹ mìíràn tí ó bá a lọ gbọ́dọ̀ kọ̀ láti ṣe àwọn àṣẹ àìbófinmu tí ó ń tako àwọn ẹ̀tọ́ òfin, ó sì tún sọ pé ìlànà ilé-iṣẹ́ ìròyìn gbọ́dọ̀ tẹ̀lé ìlànà tó tọ́ nípasẹ̀ àwọn ìlànà tí ó wà nínú òfin, kì í ṣe ìgbésẹ̀ olùṣàkóso láìròtele.
Àjọ náà tún sọ pé àwọn ìgbésẹ̀ tí wọ́n gbé lòdì sí Badeggi FM jẹ́ ìkọlù tààrà lórí òmìnira ilé-iṣẹ́ ìròyìn, ó sì tako àwọn ìlànà ìjọba tiwa-n-tiwa Nàìjíríà.
Àlàyé náà parí pẹ̀lú ìpè fún ìdájọ́ òtítọ́: “A ń pe Gómìnà Bago láti yọ àṣẹ yìí kúrò lẹ́sẹ̀kẹsẹ̀ kí ó sì yẹra fún àwọn ìṣe àìbófinmu mìíràn. NBA tún rọ gbogbo àwọn ìpele ìjọba láti gbé ìṣàkóso òfin ga, láti bọ̀wọ̀ fún àwọn ààlà òfin, àti láti dáàbò bo òmìnira ilé-iṣẹ́ ìròyìn. Òmìnira ilé-iṣẹ́ ìròyìn kì í ṣe ànító – ó jẹ́ ẹ̀tọ́ tí ó wà nínú òfin àti òkìtì ìpilẹ̀ṣẹ̀ fún èyíkéyìí ìjọba tiwa-n-tiwa,” àlàyé náà kà báyìí.
Orisun – Channels TV
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua