NAAPE Rọ NCAA Láti Dá Ìwé-aṣẹ́ Awakọ̀ Ofurufu Nii Padà

NAAPE Rọ NCAA Láti Dá Ìwé-aṣẹ́ Awakọ̀ Ofurufu Nii Padà

Last Updated: August 9, 2025By Tags: , , , ,

Ẹgbẹ́ àwọn awakọ̀ ọkọ̀ òfurufú àti àwọn onímọ̀ ẹ̀rọ (NAAPE) ti rọ Àjọ Ìgbìmọ̀ Ọkọ̀ òfurufú Nàìjíríà (NCAA) láti tún àyẹ̀wò rẹ̀ ṣe lórí awakọ̀ ọkọ̀ òfurufú ValueJet àti olùrànlọ́wọ́ rẹ̀.

Eyi tí ó wà nínú ìwé ìkéde kan tí Ààrẹ NAAPE, Ọ̀gbẹ́ni Galadima Abednego, fi ọwọ́ sí ni ọjọ́ Saturday ní Lagos.

Ile-iṣẹ Iroyin ti Naijiria (NAN) ròyìn pé wọ́n dá àwọn awakọ̀ náà dúró lẹ́yìn ìṣẹ̀lẹ̀ tí ó ṣẹlẹ̀ ní ọjọ́ kẹta, oṣù kẹjọ, ní Papa Ọkọ̀ Òfurufú Àgbáyé ti Nnamdi Azikiwe, ní Abuja.

NAN tún ròyìn pé gbajúgbajà olórin, Wasiu Ayinde Marshal (tí wọ́n tún mọ̀ sí K1), fi sùn pé ó dá ìrìn-àjò ọkọ̀ òfurufú ValueJet tí ó ń lọ sí Lagos dúró.

Abednego rọ fún ìwádìí tí ó ṣe kedere, tí kò ní èrò àìdára, àti tí ó wà ní ṣíṣí sílẹ̀ nípa ìṣẹ̀lẹ̀ tí ó ṣẹlẹ̀ ní pápá ọkọ̀ òfurufú ValueJet tí ó kan gbajúgbajà olórin náà.

Ó gbà pé ó yẹ kí balógun ValueJet ti ṣe pẹ̀lú ọgbọ́n, ṣùgbọ́n ó tako ìwà tí ó lágbára ti olórin náà.

Gẹ́gẹ́ bí ó ti sọ, iṣẹ́-oògùn ọkọ̀ òfurufú dá lórí àwọn òfin méjì—ààbò àti ìdáàbòbò—gẹ́gẹ́ bí àjọ àwọn òṣìṣẹ́, NAAPE fi àwọn ìlànà wọ̀nyí sí ipò gíga jù lọ.

Abednego yìn Mínísítà fún ìṣèdèdéeṣẹ́ ọkọ̀ òfurufú àti Olùdarí Àgbà ti NCAA fún ìgbésẹ̀ tí wọ́n ṣe ní kété àti ìgbésẹ̀ tí ó pinnu láti ṣe fún àǹfààní gbogbo ènìyàn.

Ó tẹnu mọ́ ọn pé K1 yẹ kí ó jẹ́bi fún àwọn ìwà rẹ̀.

Abednego rọ NCAA láti tún ìpinnu rẹ̀ lórí awakọ̀ àti olùrànlọ́wọ́ ValueJet wò, pẹ̀lú èrò láti dá àwọn ìwé-aṣẹ́ wọn padà.

Ó sọ pé: “Bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé a kíyè sí pé ìṣe àmì-ìdákọ̀wọ́ tí balógun náà ṣe kò pọ̀, a tako ìwà búburú, ìwà àìtọ́ àti ìgbéraga KWAM 1 pátápátá.

NAAPE rọ àwọn aláṣẹ láti fi ẹ̀bi lé KWAM 1 lórí, kí wọ́n sì jẹ́ kí ó dojú kọ gbogbo òfin láti dènà irú àwọn ìṣẹ̀lẹ̀ bẹ́ẹ̀ ní ọjọ́ ọ̀la.

“Bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé a kò tako ìwádìí, a béèrè pé kí ó wà ní ṣíṣí sílẹ̀, tí ó ṣe kedere, àti tí kò ní èrò àìdára.

“Ìbínú líle tí ìwà KWAM 1 fa fà àwọn awakọ̀ tí wọ́n ti ní ìrírí pẹ̀lú àwọn ìwé ìrántí tí kò lẹ́bi gbígbó.”

Abednego rọ ValueJet láti tẹ̀síwájú láti pèsè ìtìlẹ́yìn kíkún fún balógun àti olùrànlọ́wọ́ rẹ̀.

NAAPE rọ gbogbo àwọn ọmọ Nàìjíríà, pàápàá àwọn arìnrìn-àjò, láti fowósowọ́pọ̀ pẹ̀lú àwọn aláṣẹ tí ó bófinmu ní àwọn papa ọkọ̀ òfurufú àti pẹ̀lú àwọn òṣìṣẹ́ ọkọ̀ òfurufú.

“Àwọn arìnrìn-àjò gbọ́dọ̀ máa dáwọ́ dúró nígbà gbogbo, kí wọ́n sì mọ̀ pé ààbò jẹ́ ohun tí ó ṣe pàtàkì jù lọ nínú iṣẹ́-oògùn ọkọ̀ òfurufú. Jẹ́ kí a fowósowọ́pọ̀ pẹ̀lú àwọn ilé-iṣẹ́ ọkọ̀ òfurufú láti ràn wọ́n lọ́wọ́ láti ṣiṣẹ́ fún wa dáadáa,” ó sọ.

NAN tún ròyìn pé olórin fújì náà tọrọ àforíjì ní gbangba ni ọjọ́ Jimọ̀ lẹ́yìn tí NCAA ti fi òfin de e láti rin ìrìn-àjò ní ilé àti ní òkè-òkun nípasẹ̀ àwọn papa ọkọ̀ òfurufú Nàìjíríà.

 

 

Orisun Vanguard

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment