MTN Nigeria Ti Fí Ilé Ìpamọ́ Data Tí Ó Tóbi Jù Lọ ní Ìwọ̀ Oòrùn Áfíríkà Léde ní Èkó
MTN Nigeria Ti Fí Ilé Ìpamọ́ Data Tí Ó Tóbi Jù Lọ ní Ìwọ̀ Oòrùn Áfíríkà Léde ní Èkó
MTN Nigeria ti ṣe ìfílọ́lẹ̀ Ilé Ìpamọ́ Data (Tier III Data Centre) tuntun kan àti Àyè Ìṣiṣẹ́ Àwọsánmà (Enterprise Cloud Platform) ní ìlú Èkó. Ìgbésẹ̀ yìí fi hàn pé MTN ti fi ara rẹ̀ hàn láti tẹ̀síwájú nínú ètò ìgbékalẹ̀ àti ìmọ̀ ẹ̀rọ àìfojúrí (digital infrastructure) ní orílẹ̀-èdè Nàìjíríà.
Ilé Ìpamọ́ Data tuntun yìí, tí wọ́n pè ní Sifiso Dabengwa Data Centre, ni wọ́n sọ pé ó tóbi jù lọ láàrin àwọn ilé ìpamọ́ data Tier III ní Ìwọ̀ Oòrùn Áfíríkà, ó sì wà lára àwọn tó tóbi jù lọ ní Áfíríkà lápapọ̀. Lọ́wọ́lọ́wọ́, ó ní agbára ìgbékalẹ̀ 4.5 megawatts, pẹ̀lú ètò láti gbé e sókè sí 9 megawatts ní apá kejì. Gbogbo ètò ìgbékalẹ̀ náà ni wọ́n ṣe tí ó fi lè tẹ̀síwájú sí 14 tàbí àní 20 megawatts, èyí yóò sinmi lé bí àìní bá ṣe pọ̀ tó lọ́jọ́ iwájú.
Gẹ́gẹ́ bí MTN ti sọ, ètò àyè ìṣiṣẹ́ àwọsánmà (cloud infrastructure) tí wọ́n fi sínú ilé yìí jọ ti àwọn ilé-iṣẹ́ tó gbajúmọ̀ lágbàáyé bí Amazon, Microsoft, àti Google. Àyè ìṣiṣẹ́ àwọsánmà yìí fún àwọn olùlo ní ànfààní láti ṣàkóso ìṣe kọ̀ǹpútà wọn àti ibi ìpamọ́ data wọn láti ibikíbi. Èyí sì wúlò fún àwọn ilé-iṣẹ́ ńlá àti kékeré, àwọn ìbẹ̀rẹ̀ iṣẹ́ (startups), àti àwọn ilé-iṣẹ́ ìjọba.
Iye owó tí wọ́n fi sí iṣẹ́ yìí lápapọ̀ jẹ́ $235 million, pẹ̀lú $20 million tí wọ́n yà sọ́tọ̀ fún ètò àyè ìṣiṣẹ́ àwọsánmà nìkan. Ìfílọ́lẹ̀ ilé ìpamọ́ data yìí bá àwọn ìsapá orílẹ̀-èdè tí ó lọ lọ́wọ́ mu láti mú ìdàgbàsókè àìfojúrí (digital transformation) àti ìdàgbàsókè ọrọ̀ ajé wá nípasẹ̀ ìmọ̀ ẹ̀rọ.
Ìjọba Ìpínlẹ̀ Èkó ṣàpèjúwe ìfowósí yìí gẹ́gẹ́ bí èyí tí ó wá ní àkókò tó tọ́, wọ́n sì tẹnu mọ́ ọn pé Èkó jẹ́ ibi pàtàkì fún ìmọ̀ àtinúdá àti ìdàgbàsókè iṣẹ́-ìṣòwò ní Nàìjíríà.
A retí pé ilé tuntun yìí yóò ṣe atilẹ́yìn fún àwọn àìní agbára àti ààbò ti ètò àìfojúrí Nàìjíríà tí ó ń gbòòrò sí i. Yóò sì pèsè ètò ìgbékalẹ̀ tí ó dára sí i fún àwọn iṣẹ́ orí àwọsánmà àti àwọn ojútùú fún àwọn ilé-iṣẹ́.
Source : Techpoint, The Nation Online
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua