Morocco wọ ìpele ìkẹyìn,, Yóò Sì Kojú Nàìjíríà

Last Updated: July 23, 2025By Tags: , , ,

Orílẹ̀-èdè Morocco, tí ó borí pẹ́nalítì 4-2 nínú ìdíje rẹ̀ lòdì sí Ghana, yóò dojú kọ Nàìjíríà ní ìparí ní ọjọ́ Satide

Àwọn agbábọ́ọ̀lù Super Falcons ti Nàìjíríà ti borí àwọn agbábọ́ọ̀lù South Africa tó jẹ́ agbábọ́ọ̀lù tí ó gbé ife náà wá tẹ́lẹ̀ ní ìlàjì-ìparí ìkíní ní ọjọ́ Ìṣẹ́gun ní Casablanca, pẹ̀lú àbájáde 2-1.

Bí Eré Morocco àti Ghana Ṣe Wáyé

Lákòókò yìí, Ghana kọ́kọ́ gba iwájú ní ìlàbọ̀ ìkíní nínú eré lòdì sí Morocco. Er-Rmichi gbọ́wọ́ lé bọ́ọ̀lù tí Josephine Bonsu fi orí gbá, ṣùgbọ́n ó gbá ara òpó, ó sì fẹ́sẹ̀ rẹ́ kọjá àfojúsùn kí Stella Nyamekye tó fi sí inú àwọ̀n ní ìṣẹ́jú kẹrìndínlọ́gbọ̀n (26).

Morocco wá gbá góòlù kan náà ní ìṣẹ́jú kẹẹ̀dọ́gbọ̀n (55) nígbà tí Sakina Ouzraoui fi àyà rẹ̀ gbé bọ́ọ̀lù tí ó gbà lọ́wọ́ rẹ̀ sí ẹsẹ̀ rẹ̀, ó sì gbá góòlù láti abẹ́ olùṣọ́ góòlù Ghana, Cynthia Konlan. Eré náà lọ sí àkókò àfikún ní Olympic Stadium ní Rabat lẹ́yìn tí kò sí góòlù kankan fún ìyókù àkókò eré náà.

Morocco ti rí bí ẹgbẹ́ agbábọ́ọ̀lù orílẹ̀-èdè rẹ̀ ṣe ń gòkè àgbà ní àwọn ọdún àìpẹ́ yìí.

Ẹgbẹ́ agbábọ́ọ̀lù náà dé òpin ìdíje WAFCON lọ́dún 2022 ṣùgbọ́n wọ́n ṣubú sí South Africa. Ilẹ̀ Morocco tún lọ sí ìdíje ife ẹ̀yẹ àgbáyé fún àwọn obìnrin fún ìgbà àkọ́kọ́ ní ọdún 2023 tí wọ́n sì lọ sí ìpele mẹ́rìndínlógún (Round of 16)

Orílẹ̀-èdè Morocco lọ sí ìpele ìpele ìparí pẹ̀lú ìṣẹ́gun 3-1 lórí Mali, nígbà tí Ghana ṣẹ́gun Algeria 4-2 lórí ẹ̀ṣẹ̀ lẹ́yìn tí wọ́n bá wọn dọ́gba láì gba góòlù.

 

Orisun – Africanews

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment