Meta yoo Pa Milionu Meje Àkọọlẹ WhatsApp tí wọ́n Sopọ̀ mọ́ Àwọn Ẹlẹ́tàn
Meta sọ ni ọjọ Tusde pe ó ti pa bíi milionu meje àkọọlẹ WhatsApp tí wọ́n sopọ̀ mọ́ àwọn ẹlẹ́tàn ni ìgbà àkọ́kọ́ ọdún yìí, ó sì ń fìdímúlẹ̀ múlẹ̀ fún àwọn ìgbésẹ̀ ààbò láti dènà irú àwọn ìwà bẹ́ẹ̀.
Clair Deevy, olùdarí ọ̀rọ̀ àgbáyé ti WhatsApp sọ pé, “Àwọn ẹgbẹ́ wa ṣe ìdámọ̀ àwọn àkọọlẹ náà, wọ́n sì pa wọ́n kí àwọn ẹgbẹ́ ọ̀daràn tí ó dá wọn lè ti lò wọ́n.”
Àwọn ìwà ẹ̀tàn náà, tí àwọn ẹgbẹ́ oníwà burúkú máa ń ṣe, wá láti ìdókòwò cryptocurrency tí kò tótọ́ sí àwọn ètò tí ó ń ṣe ìlérí ìjẹ́-olówó-ní-kété, ni àwọn aláṣẹ WhatsApp sọ nínú àbọ́.
WhatsApp, tí ó jẹ́ ti Meta, sọ nínú ìwé ìpòsítì kan pé, “Ohun kan wà tí ó ní í ṣe pẹ̀lú rẹ̀ nígbà gbogbo, èyí sì yẹ kí ó jẹ́ àmì ìkìlọ̀ fún gbogbo ènìyàn: ó ní láti san owó nípaṣẹ kí o tó gba àwọn èrè tàbí owó tí a ṣèlérí fún ọ.”
WhatsApp ṣe ìdámọ̀, ó sì ti dènà ju milionu 6.8 àkọọlẹ tí ó sopọ̀ mọ́ àwọn ibùdó ẹ̀tàn, púpọ̀ nínú wọn ni ó wà ní Guusu ìlà-oòrùn Asia, gẹ́gẹ́ bí Meta ṣe sọ.
Gẹ́gẹ́ bí àwọn ilé-iṣẹ́ ìmọ̀-ẹ̀rọ ṣe sọ, WhatsApp àti Meta ṣiṣẹ́ pẹ̀lú OpenAI láti pa ìwà ẹ̀tàn kan tí wọ́n ti tọ́pa rẹ̀ sí Cambodia tí ó lo ChatGPT láti fi ṣe àwọn ìfiranṣẹ́ ọ̀rọ̀ tí ó ní ọ̀nà asopọ̀ sí ìjíròrò WhatsApp láti fi mú àwọn tí wọ́n fẹ́ fi ẹ̀tàn jẹ.
Meta bẹ̀rẹ̀ sí í tì àwọn olùlo WhatsApp ní ọjọ́ Tusde láti wà ní ṣíṣọ́ra nígbà tí wọ́n bá fi wọ́n kún àwọn ẹgbẹ́ ìjíròrò tí wọn kò mọ̀.
Àwọn “ìtúwò ààbò” tuntun ń pèsè ìsọfúnni nípa ẹgbẹ́ náà àti àwọn ìtọ́nisọ́nà lórí bí a ṣe lè rí àwọn ìwà ẹ̀tàn, pẹ̀lú àṣayan láti fi kété jáde.
“Gbogbo wa ti rí bẹ́ẹ̀ rí: ẹnìkan tí o kò mọ̀ fẹ́ fi ìfiranṣẹ́ ránṣẹ́ sí ọ, tàbí fi ọ́ kún ẹgbẹ́ ìjíròrò, tí ó ń ṣe ìlérí àwọn ànfàní ìdókòwò tí ó kéré tàbí owó rírọrùn, tàbí sísọ pé o ní gbèsè tí kò tíì san tí ó ti pẹ́,” Meta sọ nínú ìwé ìpòsítì kan.
“Òtítọ́ ni pé, àwọn wọ̀nyí jẹ́ àwọn ẹlẹ́tàn nígbà púpọ̀ tí wọ́n ń gbìyànjú láti lo ìwà rere àwọn ènìyàn, ìgbẹ́kẹ̀lé àti ìmúrasílẹ̀ láti ran àwọn ènìyàn lọ́wọ́ – tàbí, àwọn ìbẹ̀rù wọ́n pé wọ́n lè wà nínú ìṣòro bí wọn kò bá fi owó ránṣẹ́ ní kété.”
Orísun – AFP
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua