Man City ṣubú Lulẹ̀ Bí Tottenham Ṣe Sọ Pé “Èmi Ni Ọ̀gá Rẹ”
Ẹgbẹ́ agbábọ́ọ̀lù Tottenham Hotspur ti gba ìṣẹ́gun meji-léra-léra nínú Premier League lábẹ́ Akonimoogba tuntun wọn, Thomas Frank, nípa fífá Manchester City lẹ́nu lẹ́ẹ̀kan sí i ní papa ìṣeré Etihad.
Spurs wá sí ibi yìí ní Oṣù Kọkànlá tó kọjá wọ́n sì fi àfojúsùn 4-0 ṣẹ́ City nínú ìfihàn-ìṣe tí ó kún fún ìdánilójú, wọ́n sì lọ sí ilé lẹ́ẹ̀kan sí i pẹ̀lú gbogbo àmì mẹ́tẹ̀ẹ̀ta látàrí ìfihàn-ìṣe àgbèjà tí ó dájú.
Wọ́n bẹ̀rẹ̀ pẹ̀lẹ́pẹ̀lẹ́, bí Omar Marmoush ti fi orí gba ìgbàbọ́ọ̀lù tí kò dára láti ọwọ́ Pedro Porro wọ́n sì fi agbára tì í fún àfojúsùn tí ó kéré sí ìbú, kí Guglielmo Vicario tó tún tì ìfìdíbàjẹ́ líle láti ọ̀nà jínjìn kúrò.
Ọmọ orílẹ̀-èdè Egypt náà láyà ní ìbẹ̀rẹ̀ ìdíje, ó sì fipá mú gbàsìn Spurs ṣe ìgbàlà mìíràn tó dára lẹ́yìn tí Erling Haaland fi bọ̀lù ràn lọ́wọ́.
Pẹ̀lú ìhalẹ̀ gidi àkọ́kọ́ wọn nínú ìdíje náà, Spurs gba àmì àyò àkọ́kọ́ látàrí ìjáde kánkán bí ààmù mọ̀nàmọ́ná, bí Richarlison ti kọjá bọ̀lù nílẹ̀ tí Brennan Johnson sì gba á wọlé.
Wọ́n kọ́kọ́ sọ pé àmì àyò náà wà ní ìṣègbé, ṣùgbọ́n wọ́n yí ìdájọ́ náà padà lẹ́yìn tí wọ́n ṣe àtúnyẹ̀wò láti ọwọ́ olùrànlọ́wọ́ atúnṣe ìdájọ́ nípa fídíò.
Pẹ̀lú àfikún ìṣẹ́jú méje nínú ìdajì àkọ́kọ́ nítorí ìpalára tó bá alábọ́lùwé ọwọ́ òsì City, Rayan Ait-Nouri, Spurs di àmì àyò wọn méjì látàrí Joao Palhinha tí ó gbá bọ̀lù wọlé lẹ́yìn ìgbàbọ́ọ̀lù tí kò dára láti ọwọ́ gbàsìn James Trafford nínú agbègbè rẹ̀.
Ó jẹ́ ìparí fún àwọn ìṣẹ́jú díẹ̀ tí ó nira fún gbàsìn City tí wọ́n bá ti lè lé kúrò nítorí ìkọlù rẹ̀ ní ẹ̀gbẹ́ àyò pẹ̀lú Mohammed Kudus.
Ó yẹ kí Haaland kí ó ti gbà kan wọlé ṣáájú ìgbà ìsinmi ṣùgbọ́n ó fi orí gbà á wọlé lórí láti ibi tí ó súnmọ́, àwọn onílé sì kún fún ìbínú nínú ìdajì kejì, bí Tottenham ti gba àìjẹ àmì àyò kan nínú ìfẹsẹ̀wọnsẹ̀ méjì láti ìbẹ̀rẹ̀ àkókò ìdíje yìí.
BBC
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua