LAPO Baby tàbí NEPO Baby, ṣé o mọ ìtumọ̀ àwọn ọ̀rọ̀ yìí?

Last Updated: July 21, 2025By Tags: , , , ,

Njẹ́ o ti gbọ́ nípa ọ̀rọ̀ tí ó gbajúmọ̀ ní Twitter? Kí ni èrò rẹ nípa wọn?

Lẹ́nu àìpẹ́ yìí, lórí ẹ̀rọ-ayélujára X, ó ti di àṣà láti máa sọ ẹni tí ọmọ NEPO àti ọmọ LAPO jẹ́ tàbí tí wọ́n jẹ́.

Ní Nàìjíríà òde òní yìí, kì í ṣe nǹkan tuntun mọ́ pé àwọn ọmọ kan ń gbádùn ọrọ̀ àwọn òbí wọn tí wọ́n sì ń jàǹfààní nínú rẹ̀, nígbà tí àwọn mìíràn á máa ṣiṣẹ́ àṣekára kí wọ́n lè rí ohunkóhun tí wọ́n bá fẹ́ nígbèésí ayé.

Ní ọ̀nà tí ó hàn kedere, LAPO baby ni a mọ̀ sí “Ọmọ Tálákà “(Poor Man Pikin)”, nígbà tí NEPO baby jẹ́ “Ọmọ Olówó tàbí Ọmọ Ìfọkàntán Owó (Rich Kid or Trust Fund Baby)”.

Olùgbámúlò kan, @OurFavOnlineDoc, ṣàlàyé ìtumọ̀ àwọn ọ̀rọ̀ wọ̀nyí: (NEPO) – Numerous Endless Privileges & Opportunities (Ọ̀pọ̀lọpọ̀ Àǹfàní Àìlópin àti Àyè) àti (LAPO) – Little Access to Privileges & Opportunities (Ìrírí Díẹ̀ sí Àǹfàní àti Àyè).

(NEPO) – Numerous Endless Privileges & Opportunities, èyí tí ó túmọ̀ sí gbígbé ní àyíká kan níbi tí àwọn ànfàní tí ó lè ràn ọ́ lọ́wọ́ láti dàgbà àti láti ṣàṣeyọrí ti yí ọ ká.

Ó túmọ̀ sí níní ànfàní sí àwọn ohun èlò bí ẹ̀kọ́ rere, àwọn ohun èlò ìṣúná, ìtọ́nisọ́nà, àti àwọn pèpéle tí ó ń tì lẹ́yìn àwọn àlá rẹ. Ó si tun túmọ̀ sí sí òmìnira láti yan ohun tó wù ẹ́, láti ṣàwárí àwọn ipa iṣẹ́ oríṣiríṣi, àti láti bá àwọn ènìyàn tí ó lè ṣí ilẹ̀kùn fún ọ sọ̀rọ̀.

Ó tún pẹ́lú àwọn ètò tí ó ń pèsè ìtìlẹ́yìn — bí àwọn ẹ̀bùn ẹ̀kọ́, owó ìdàgbàsókè, tàbí àwọn ètò ìdálẹ́kọ̀ọ́ — àti ànfàní láti máa tẹ̀síwájú nínú ìdàgbàsókè ara ẹni pẹ̀lú gbogbo ìgbésẹ̀ tí o bá gbé.

Ní ṣókí, ó jẹ́ ìgbésí ayé tí ó kún fún àwọn àǹfàní tí kò ní lópin, tí ó fún ọ ní àyè láti gbilẹ̀, láti lá àlá, àti láti ṣàṣeyọrí ju bí o ti rò tẹ́lẹ̀ lọ.

(LAPO) – Little Access to Privileges & Opportunities túmọ̀ sí àwọn ènìyàn tí ó dojú kọ àwọn ìdènà tí ó mú kí ó nira fún wọn láti mú ìgbésí ayé wọn sunwọ̀n sí i tàbí kí wọ́n dé ibi tí wọ́n ń lépa

Ó lè jẹ́ nítorí àìní ẹ̀kọ́ tó pọ̀, àìní owó, àìní àwọn àjọṣepọ̀ tí ó ń tì lẹ́yìn, tàbí kí wọ́n wà níbi tí wọn ò ti ní àǹfààní tó pọ̀ láti le tẹ̀ síwájú

Àwọn ènìyàn wọ̀nyí lè ní àwọn yíyàn díẹ̀ nínú iṣẹ́, tàbí àwọn àyè ìdàgbàsókè ara ẹni, wọ́n sì lè jìjàkadì láti rí ìtọ́nisọ́nà, ìdálẹ́kọ̀ọ́, tàbí pẹ́lú ìfihàn sí àwọn èrò tuntun.

Ní kúkúrú, wọ́n ń ṣiṣẹ́ ní ìlọ́po méjì kí wọ́n tó lè dé àwọn ibi tí àwọn ẹlòmíràn lè tètè dé, — sábà máa ń nílò ìtìlẹ́yìn púpọ̀, àtinúdá, àti ìfaradà láti fọ́ àwọn ìdíwọ́ tí ó yí wọn ká.

 

Èyí di aṣa lori oju opo ayelujara ìbánisọ̀rọ̀ X lẹ́yìn tí olùgbámúlò kan tí orúkọ rẹ̀ ń jẹ́ @UnkleAyo bẹ̀rẹ̀ sí ní mú àwọn orúkọ àwọn ènìyàn tí wọ́n ṣàṣeyọrí jáde, tí wọ́n sì ń kọ ìwé fún àwọn ènìyàn láti kà bí wọ́n ṣe ṣàṣeyọrí tàbí síwájú sí i.

Olùgbámúlò náà tọ́ka sí ọ̀pọ̀lọpọ̀ ènìyàn tí wọ́n mọ̀ sí àwọn Akọrin, Àwọn Olùdarí, àti àwọn ènìyàn gbajúmọ̀ mìíràn bí Otedola, DJ Exclusive, Mr Eazi àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ. Ó gbà pé kò yẹ kí àwọn ọlọ́rọ̀ kò gbọ́dọ̀ wá sí àwọn ibi ìṣòro láti sọ ìtàn wọn.

 

 

“>

 

 

Olùṣàmúlò mìíràn sọ pé kókó rẹ̀ rọrùn gan-an. Wíwá láti ipò ọrọ̀, agbára, àti ipa mú ìyàtọ̀ ńlá kan wá sí bí o ti ṣe lè lọ jìnnà tó ní ìgbésí ayé. Ó rọrùn láti gbá bọ́ọ̀lù tikitaka nígbà tí o bẹ̀rẹ̀ eré pẹ̀lú góòlù 5 síwájú.

Ó fi kún un pé “Fún ọ̀pọ̀lọpọ̀ ènìyàn, wọ́n bẹ̀rẹ̀ eré ìgbésí ayé pẹ̀lú káàdì pupa méjì àti góòlù 7 sílẹ̀”, tí ó tọ́ka sí ọmọ tálákà.

“>

 

Ìjà yìí ti di ọ̀rọ̀ ìlú lórí pèpéle náà báyìí, bí àwọn ènìyàn ṣe fèsì sí i ní oríṣiríṣi ọ̀nà, níbi tí àwọn olùgbámúlò ti ń pín àwọn ìrírí oríṣiríṣi àti bí wọ́n ṣe tọ́ wọn dàgbà. Olùgbámúlò kan sọ pé LAPO baby lo fìtílà, àtùpà láti kàwé, nígbà tí NEPO baby, nígbà tí ó jẹ́ ọmọ ọdún 3, ti ní ìkékún orílẹ̀-èdè méjì.

Ẹnì kan tọ́ka sí bí ó ti gba Funke Akindele ọ̀pọ̀lọpọ̀ ọdún láti ṣàṣeyọrí gbogbo ohun tí ó ní báyìí àti láti di gbajúmọ̀ òṣèré nínú ilé-iṣẹ́ Nollywood Nàìjíríà.

“Owó tí NEPO baby yóò pàdánù láti “kọ́ ẹ̀kọ́ ìgbésí ayé tí ó níye lórí àti láti tẹ̀síwájú” ni iye owó tí LAPO baby yóò pàdánù, ìgbésí ayé rẹ̀ yóò sì parí pátápátá.”

Lórí ìjà yìí, Gbajúmọ̀ Akọrin Nàìjíríà, Adekunle Gold, fi fọ́tò àtijọ́ rẹ̀ sílẹ̀ ní ọdún díẹ̀ sẹ́yìn, níbi tí ó ti kọ̀wé pé “2005” nígbà tí olùgbámúlò kan béèrè pé kí ni LAPO kid tún jẹ́?

Fún gbogbo àwọn tí ó sọ pé àwọn kò mọ̀, nísinsìnyí gbogbo yín ti mọ̀. Nítorí náà, ẹ wò ibi tí ó yẹ fún yín.

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment