Abubakar Atiku X@atiku

Kì í ṣe dandan fún mi láti di Ààrẹ – Atiku

Last Updated: August 23, 2025By Tags: , , , ,

Igbákejì Ààrẹ tẹ́lẹ̀, Atiku Abubakar, àti olùdíje Ààrẹ fún ẹgbẹ́ PDP ní 2023, sọ pé ó ní ìfẹ́ sí Nàìjíríà tí ó dára sí i ju wíwà ní ipò ààrẹ lọ.

Abubakar sọ èyí nígbà tí ó ń sọ̀rọ̀ ní ayẹyẹ ìfìdígbìlẹ̀ fún àwọn tó ṣẹ̀ṣẹ̀ yípadà sí ẹgbẹ́ African Democratic Congress (ADC) ní ọjọ́ satide ní Ipinle Eko.

Àjọ News Agency of Nigeria (NAN) ròyìn pé àwọn àgbà òṣèlú kan láti ẹgbẹ́ PDP àti LP kéde pé àwọn ti di ọmọ ẹgbẹ́ ADC nínu ayẹyẹ náà.

Abubakar, ẹni tí ó jẹ́ agbà ògbufọ̀ níbi ètò náà, ni Prof. Ola Olateju láti Ilé-ẹ̀kọ́ Fásitì Achievers, Owo, Ìpínlẹ̀ Ondo, dúró fún.

Olùdíje PDP tẹ́lẹ̀, pa pọ̀ pẹ̀lú àwọn olóṣèlú ìkọlù mìíràn tí wọ́n jọ ní èrò kan náà, fi ipò rẹ̀ sílẹ̀ ní ẹgbẹ́ náà láìpẹ́ yìí láti darapọ̀ mọ́ ADC.

Abubakar sọ pé kò pọ́n dandan fún òun láti darí orílẹ̀-èdè ṣùgbọ́n ó ní ìtara gidigidi fún orílẹ̀-èdè tí ó dára, tí ó dájú, tí ó sì gbilẹ̀.

Olateju sọ lórúkọ Abubakar pé, “Ètò Atiku Abubakar ni láti kọ́ Nàìjíríà tí ó dára sí i. Nítorí náà, kì í ṣe nípa òun fúnra rẹ̀ ní ipò ààrẹ. Ó jẹ́ nípa níní ìjọba tó dára, ìjọba tó lè ṣe ohun tó dára fún àwọn ará Nàìjíríà.

“Kìí ṣe ohun kan fúnra rẹ̀, ìdí nìyẹn tí àwọn kan nínú wa fi wà pẹ̀lú rẹ̀. Kì í ṣe nípa pé ó pọ́n dandan kí Atiku jẹ ààrẹ lórí gbogbo ìwọ́n.

“ADC, fún wa, kìí ṣe ẹgbẹ́ òṣèlú kan lásán. Ó jẹ́ ìgbòkègbodò, ìgbòkègbodò àwọn ará Nàìjíríà fún Nàìjíríà tí ó dára sí i.”

Ó sọ pé ìgbòkègbodò nínú ADC jẹ́ láti tún ipò orílẹ̀-èdè náà ṣe, kí wọ́n sì mú un dé ibi gíga.

“Kìí ṣe òṣèlú gẹ́gẹ́ bí ó ti wà tẹ́lẹ̀ mọ́. Ó jẹ́ ìbẹ̀rẹ̀ tuntun. Ó jẹ́ ìrìn àjò tuntun, ìbẹ̀rẹ̀ tuntun,

“A nílò ìbẹ̀rẹ̀ tuntun ní Nàìjíríà, ìyẹn sì ni ohun tí Atiku ń jẹ́ olùdúró fún.

“Kìí ṣe ohun kan fúnra rẹ̀ pé ó kú dandan kí ó jẹ ààrẹ. Rárá, kì í ṣe ọ̀ràn dandan.

“Ohun tí ó jẹ́ dandan ni pé kí ó rí i pé a ṣe ohun tí gbogbo Nàìjíríà fẹ́. A ń retí Nàìjíríà tí ó dára sí i.

“A fẹ́ kí Nàìjíríà lè ṣe ohun tó dára. A fẹ́ kí Nàìjíríà lè tọ́jú àwọn ará Nàìjíríà,” ó fi kún un.

Nígbà tó ń sọ pé àwọn ará Nàìjíríà ń dojú kọ àwọn ìṣòro pẹ̀lú gbígbé owó ìrànlọ́wọ́ lórí epo kúrò àti àtìpó owó tí ó tẹ̀lé e, Abubakar sọ pé Nàìjíríà tí ó dára sí i ṣeé ṣe pẹ̀lú ìdarí tó dára.

Ó sọ pé Ọlọ́run ti múra láti lo àwọn ọmọ ẹgbẹ́ àjọṣepọ̀ náà láti mú ìyípadà wá sí orílẹ̀-èdè náà.

Nípa ẹni tí yóò ṣeé ṣe kí ó jẹ́ asojú Ààrẹ ADC ní 2027, Abubakar sọ pé àwọn ènìyàn nínú ẹgbẹ́ náà ni yóò pinnu èyí.

“Kìí ṣe ohun tí a lè ṣẹ̀ṣẹ̀ pinnu tẹ́lẹ̀. Ẹnikẹ́ni tó bá jáde látinú ìdíje tí kò ní ète àti tí ó dára, gbogbo wa ni a máa fọwọ́ sowọ́ pọ̀ fún.

“Gbogbo ènìyàn ló ní ẹ̀tọ́ láti díje; a ó fọwọ́ sowọ́ pọ̀ fún ẹni tó bá jáde. A kò fa ẹnikẹ́ni lé àwọn èèyàn lọ́wọ́” NAN

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment