JAMB Paṣẹ́ fún Àwọn Akẹ́kọ̀ọ́ Láti Tún gbé èsì WAEC SSCE 2025 Wọlé Lẹ́ẹ̀kejì
Àjọ Tó Ń Bójú Tó Gbígbà Wọlé àti Ìgbìmọ̀ Ìjìnlẹ̀ (JAMB) ti paṣẹ́ fún gbogbo àwọn akẹ́kọ̀ọ́ tí wọ́n ti fi àbájáde O’level wọn wọlé ṣáájú ìgbà tí wọ́n kéde àbájáde ìdánwò West African Senior School Certificate Examination (WAEC SSCE) ti ọdún 2025 láti tún padà sí àwọn ibùdó tí ó ní ìwé-ẹ̀rí kí wọ́n sì tún fi àbájáde wọn wọlé lẹ́ẹ̀kejì.
Gẹ́gẹ́ bí JAMB ti sọ, gbogbo àbájáde tí wọ́n ti fi wọlé tẹ́lẹ̀ ni a ti fọ kúrò nínú ẹ̀rọ wọn láti dènà àṣìṣe àti láti rí i dájú pé àbájáde WAEC tí ó wà lábẹ́ àṣẹ nìkan ni a óò lò fún ìlànà gbígbà wọlé.
Àjọ náà ṣàlàyé nínú ìwé ìròyìn ọ̀sẹ̀ rẹ̀ ní Ọjọ́ Àìkú pé “àwọn akẹ́kọ̀ọ́ kan tí wọ́n ṣe ìdánwò Unified Tertiary Matriculation Examination, UTME, pẹ̀lú “àbájáde tí kò tíì jáde” ti fi àwọn ìwé àkọsílẹ̀ WAEC tí kò péye wọlé ṣáájú ìgbà tí wọ́n kéde àbájáde ìkẹhìn.”
“Láti yanjú ìṣòro náà, JAMB ti fi àṣẹ fún ìkúnlọ́wọ́ tuntun fún gbogbo akẹ́kọ̀ọ́, láìka bóyá àwọn àbájáde tuntun náà yàtọ̀ sí àwọn tí wọ́n fi wọlé tẹ́lẹ̀.
“Gbogbo àwọn olùdíje UTME ni a gbà níyànjú láti tètè tún gbé àwọn èsì SSCE 2025 wọn sórí ìkànnì JAMB kí wọ́n lè wà láàyè fún gbígba wọlé”, Ìròyìn náà kà.
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua