Ìyàwó Aṣọ́lé Super Eagles Bẹ̀bẹ̀ Fún Ìrànlọ́wọ́, Ó Sọ Pé Ọkọ Rẹ̀ Dẹ́rùbà Á
Tosin Olorunleke, ìyàwó Aṣọ́lé Super Eagles ọmọ ìpínlẹ̀ Kogi, Ojo Olorunleke, ti ké gbòò láti ṣe àfihàn ìhalẹ̀mọ́lẹ̀ sí ẹ̀mí rẹ̀ láti ọwọ́ ọkọ rẹ̀.
Ìyáàfin Olorunleke fi ẹ̀sùn kan pé láti ìgbà tí Super Eagles ti gbé ipò kejì nínú ìdíje Africa Cup of Nations tí ó kọjá ní Ivory Coast, tí Ìjọba Àpapọ̀ sì fún wọn ní àwọn ilé àti ilẹ̀ àti àmì ẹ̀yẹ ìkórítaṣẹ fún ìfihàn tó tayọ, àlàáfíà ti wá kúrò ní ilé òun.
Nínú ìwé-kíkọ́ Facebook rẹ̀ tí ó pín ní Ọjọ́ Àìkú alẹ́, ó fi ẹ̀sùn kan pé ọkọ rẹ̀ ti ń ṣe ìbáṣepọ̀ pẹ̀lú obìnrin kan tí orúkọ rẹ̀ ń jẹ́ Precious Daniel, èyí tí ó ti fa ìpalára púpọ̀ sí ìgbéyàwó wọn.
Ìwé-kíkọ́ Facebook náà kà pé:
“Mo mọ̀ pé ó ti fi èlò gún ọkọ mi, ó sì ń pẹ̀tù sí i láti fi í ṣe èmi àti àwọn ọmọ mi níṣe
“Ọkọ mi ti lọ gbé pẹ̀lú rẹ̀, ó pẹ̀tù sí i láti kọ̀ mí sílẹ̀, láti ṣe ìwádìí ìjẹ́-baba-mọ̀ nípa àwọn ọmọ wa, n kò ní ìṣòro pẹ̀lú gbogbo ìyẹn ṣùgbọ́n wọ́n gbọ́dọ̀ fi èmi àti àwọn ọmọ mi sílẹ̀ ní àlàáfíà
“A ti làbọ́ ọ̀pọ̀lọpọ̀ ìṣòro láti ìgbà tí ó ti gba owó díẹ̀ ní AFCON ní Oṣù Kejì ọdún 2024, n kò tí ì rí àlàáfíà rí.
“Nígbàkigbà tí ọkọ mi bá wá sílé báyìí, mo gbọ́dọ̀ gbé àwọn ọmọ mi lọ sí ilé-ìwòsàn ní ọjọ́ kejì. O sọ pé o kò fẹ́ mi mọ́, kò sí ìṣòro ṣùgbọ́n nígbà tí ó bá ti wá sílé ó máa ń lọ tààrà sí yàrá mi, bí ó ti wọlé yóò jáde ní ìṣẹ́jú díẹ̀ lẹ́yìn náà láti lọ gbé ní ilé ìtura, ṣùgbọ́n ó máa ń yára wá sí yàrá mi nítorí èmi kò mọ ohun tí ó fi sínú rẹ̀.
“Lónìí, mo wà níta, mo sì ti ilẹ̀kùn yàrá mi, ó wá sílé, ó sì fọ́ ilẹ̀kùn yàrá mi, kí ni ó ń wá, ó sì tún fi í sílẹ̀ lọ gbé ní ilé ìtura pẹ̀lú àlejò rẹ̀.
“Jọ̀wọ́ n kò mọ ìpinnu rẹ̀, gbogbo ayé ni ó yẹ kí ó ràn mí lọ́wọ́, nítorí pé ọ̀rọ̀ ti ń lọ sóde. Leke jọ̀wọ́ fi mí sílẹ̀ ní àlàáfíà, n kò ṣe ohunkóhun tí ó yẹ fún gbogbo ìrora tí o ti fi sí èmi àti àwọn ọmọ mi láti ọdún tó kọjá.”
“Bí ohunkóhun bá ṣẹlẹ̀ sí èmi àti àwọn ọmọ mi, mo ń ké ramúramù báyìí, ìdílé mi àti àwọn olólùfẹ́ mi gbọ́dọ̀ mú Leke Olorunleke àti Precious Daniels. Ààbò wa kò sí mọ́ láti ọwọ́ ẹ̀yin méjèèjì,” ni ìwé-kíkọ́ náà fi kún un.
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua