Ìwọ́de sele ní Abuja Lórí Ilẹ̀ Tí Wọ́n Ń Jàsi
Iroyin Vanguard so pe Àwọn òṣìṣẹ́ ti Ẹgbẹ́ Àwọn Oníṣẹ́ Ìgbìmọ̀ Àgbà ti Ètò Ìlera Ìpilẹ̀ (NPHCDA) ní ọjọ́bọ̀ ṣe ìwọ́de ní olú ilé-iṣẹ́ Àjọ Àbò ní Abuja lórí ìjà ilẹ̀ kan pẹ̀lú Ilé-iṣẹ́ Olùdarí fún Ẹgbẹ́ Àjọ́-Ogun Ojú-Òfurufú Nàìjíríà (NAFHC).
Àwọn tí wọ́n ṣe ìwọ́de náà, tí Alága ẹgbẹ́ náà dari, Emmanuel Odoh, tí ó jẹ́ Ìgbákejì Olùdarí ní NPHCDA fi ojú àti ọ̀rọ̀ bọ́, fi ẹ̀sùn kan NAFHC pé wọ́n tẹ́gun wọlé sí ilẹ̀ hẹ́kítà 64.5 wọn ní àgbègbè Idu ní Agbègbè Olúìlú Àpapọ̀ (FCT).
Wọ́n gbé àwọn àmì ìwé tí wọ́n kọ̀wé sí, bíi “Gbogbo wa la jẹ́ ọmọ Nàìjíríà, a ni ẹ̀tọ́ dọ́gba” àti “Olórí àwọn Ọmọ-ogun Orílẹ̀-èdè, wá gbà wá là,” àwọn tí wọ́n ṣe ìwọ́de sọ pé wọ́n fún ẹgbẹ́ wọn ní ilẹ̀ náà ní ọdún 2006, wọ́n sì fi ìdí rẹ̀ múlẹ̀ láàárín ọdún 2012 sí 2013, bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé ìdàgbàsókè rẹ̀ lọ́ra nítorí àwọn ìṣòro àyíká títí di ọdún 2023.
Odoh sọ fún àwọn oníròyìn pé bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé ilé-ẹjọ́ ti fi ìdènà sí i, tí wọ́n sì ti kọ àwọn àkọsílẹ̀ ẹ̀bẹ̀ sí àwọn aláṣẹ tó yẹ, àwọn iṣẹ́ ìkọ́lé kò tì í dẹ́kun lórí ilẹ̀ náà. Ó tún fi ẹ̀sùn ìwọ́lú àwọn òṣìṣẹ́ àti ìbàjẹ́ àwọn ohun ìní kún un.
Ẹgbẹ́ náà pe Ààrẹ Bola Tinubu, Olórí àwọn Ọmọ-ogun Orílẹ̀-èdè, Gẹ́nẹ́rà Christopher Musa, àti Olùdarí Àgbà ti NPHCDA láti làálàá láti dènà ìdàgbàsókè àwọn ìṣòro yìí.
Nígbà tí ó ń dáhùn, Olùdarí àwọn ibi ìpolówó àti ìròyìn fún Ẹgbẹ́ Àjọ́-Ogun Ojú-Òfurufú Nàìjíríà, Ọ̀gágun Ẹgbẹ́ Àjọ́-Ogun Ojú-Òfurufú, Ehimen Ejodame, sẹ́ àwọn ẹ̀sùn náà, ó sì tẹnu mọ́ pé wọ́n ra ohun ìní náà ní ìbámu pẹ̀lú òfin.
“Àjọ NAF kò fi ipá gba ilẹ̀ ẹnikẹ́ni. NAFILHCC ra ilẹ̀ náà ní ìbámu pẹ̀lú òfin, ọ̀rọ̀ náà sì ń lọ ní àtúnyẹ̀wò báyìí. Wọ́n ti kan sí ẹni tí ó kọ́kọ́ ta ilẹ̀ náà pé kí ó pàdé pẹ̀lú ẹni tí ó ní ìjà náà láti yanjú ọ̀rọ̀ náà kí ó tó lọ sí FCDA,” Ejodame sọ.
Òṣìṣẹ́ kan láti ilé-iṣẹ́ Àjọ Àbò tí ó bá àwọn tí wọ́n ṣe ìwọ́de náà sọ̀rọ̀ fún wọn ní ìdánilójú pé wọn yóò gbé àkọsílẹ̀ ẹ̀bẹ̀ wọn yẹ̀ wò, àti pé òjíṣẹ́ náà lè lọ wá àlàyé sí i láti ọ̀dọ̀ Olórí Àwọn Ọmọ-ogun Ojú-Òfurufú.
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua